สอบถามปัญหาหน่อยครับ วันนี้วิ่งมาอยู่ดี ๆ แล้วไฟแบตขึ้น แล้วโวลมิเตอร์มันขึ้นไป 16...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 23 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามปัญหาหน่อยครับ วันนี้วิ่งมาอยู่ดี ๆ แล้วไฟแบตขึ้น แล้วโวลมิเตอร์มันขึ้นไป 16 กว่า ๆ ปกติ 11-13 .....แล้วซักพักก็หายใครเคยเจอมั่งครับ แล้วอาการนี้เป็นที่อะไรได้บ้าง

1. คัต out ไม่ตัดคับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  3. คัตเอาท์ ?? มันอยู่ส่วนไหนอะ ไดชาตหรอ

4. ใช่แล้วครัช เท่าที่เคยเจอนะครัช

5. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    Over charge ครับ เปลี่ยนเจ้าตัวที่ช่างทั่วไปเรียกว่า คัทเอ้าท์ น่ะครับ

6. ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับพี่

7. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ถ้าเครื่องที่ตัวที่คุณใช้อยู่ใหม่กว่า CA18E. ไอ้เจ้าตัว Cut Out ที่พี่เค้าคุยกันเนี่ย มันไม่มีตัวตนให้เห็นแล้วนะครับ ไอ้เจ้าตัวนี้มันถูกแทนที่ด้วย logic IC กับ diode อีกชุดนึงใส่เข้าไว้ในตัว alternator (Di-charge) เลยครับ

8. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    แสดงว่า เปลี่ยนทั้งไดชาร์ตใช่ไหมครับ

9. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ถ้า Alternator เข้าหลักการตามเครื่องใหม่ๆ เหล่านั้น ก็ต้องแก้ไขด้วยวิธีการเปลี่ยนตัวครับ

T^T

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้