เล่นสู่กันฟัง เหตุเกิดเมื่อคืน

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย Diamond X, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    เหตุเกิดเมื่อวานครับ ผมได้ไปกับเพื่อน 3 คน เพื่อนคนนึงขับรถไปเอง และเพื่อนอีกคนนึงนั่งรถผม เราทั้ง 3 คนมุ่งหน้าที่จาไปร้านกาแฟแห่งหนึ่งช่วงเวลา 3 ทุ่ม กว่า ๆ ผมก่อขับรถไปเรื่อยด้วยความเร็วประมาณนึงพอถึงช่วงที่ผมจะ Uturn รถก็ติด มีการก่อสร้าง เพื่อนก็ขับตามผมมา สักพักนึงอยู่ดี ๆ รถ ผม ก่อดับ ผมก่อสตาดแล้วพอเหยียบครัชมานก่อดับอีก ผมจึงพยายามสตาร์ทแล้วก่อเร่งเครื่องและก่อเหยียบครัชรู้สึกว่าครัชตอนนั้นแข็งมากเหยียบไม่ค่อยจาจมเลย ผมคิดตอนนั้นว่าครัชต้องเป็นอะไรแน่เลย สักพักนึงผมได้กลิ่นควันเหม็นก่อมองรอบพยายามดมหากลิ่นมาจากไหน สักพักมองไปที่ฝากระโปรงมีควันออกมา และควันก่อเข้ามาในตัวรถผม ผมจึงออกจากรถ พร้อมกับเพื่อนอีกคนนึงแล้วก่อเปิดฝากระโปรง ผมกลัวมานจะระเบิดเพราะรถผมติดแก็ส พอดีมีพวกหน่วยงานไรก่อไม่รุ เหนควันมาจากรถผม จึงเอาถังดับเพลิงมา คิดว่าไฟคงลุกข้างในพอเปิดฝากระโปรงไฟลุกจิงด้วยตงสายครัชไหม้เลยจึงดับทันดีน่ะที่ไม่ไปโดนอาไรเกี่ยวกับแก็ส
    ผมโหล่งอกไปเลย ช่วงเวลานั้นผมก่อทำไรไม่ถูกเหมือนกัน แล้วพวกพี่ ๆ เค้าก่อลากรถผมไปไว้ข้างทาง
    เล่าสู่กันฟังครับ เหตุการณ์ของผมจาได้เป็นอุทาหรณ์ว่าอย่าประมาทเหมือนผม ควรตรวจดูสายครัชว่าหมดอายุการใช้งานยัง ที่มานเกิดไฟลุกผมคิดว่าน่าจะเป็นที่สายครัชไปโดนสายของไดชาตน่าจึงทำไห้เกิฉนวนเกิดไฟขึ้น รถผมเก่าด้วยบางอย่างมานอาจหมดอายุเสื่อมตามสภาพด้วย
    ขอบคุนมากครับที่อ่านเรื่องราวของผมจนจบ

2. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    ตอนเอารถมาลากไปอู่ ลิ้นที่ต่อก่อแตก กันชนก่อหลุดออกมา งานเข้า ๆๆๆๆ เลย ทำอีกยาว คงหลายตังอ
    ไม่มีรถขับเลย คงรออีกสักพักนึง

3. Diamond X

274
    5
    0
    ใครพอจะทราบร้านที่รับเคาะกันชนที่มันพังเบี้ยว งอ หลุดออกมาอ่ะ
    แล้วชุบโคเมียมไหม่ ไห้มานกลับสู่สภาพเดิมอ่ะ
    ช่วยบอกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้