โหลดหน้ายังไงครับ ของผมเป่า สปริงมา กระเด้งกระดอนมาก แปลงเอารุ่นอื่นมาใส่ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ติงลี่ ติงติง, 14 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    โหลดหน้ายังไงครับ ของผมเป่า สปริงมา กระเด้งกระดอนมาก แปลงเอารุ่นอื่นมาใส่ได้ไหมครับ

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ถ้าหา lower spring ไม่ได้ ผมแนะนำให้ทำ strut ปรับเกลียวแล้วใช้ spring หลอดที่ค่า K ไม่เกิน 6 kg/mm. กับ free length 250-270 mm. แทน spring ด้านหน้าที่เสียไปแล้ว แต่ถ้าหา spring เทียบได้ ขอให้ค่า K ไม่เกิน 3.5 kg/mm. ใส่กับ strut เดิมเอานะครับ

2. ครับ .. ช่างแถวบ้านบอกว่า ทำสตรัท แล้วใส่ สปริง ด้านหน้าของ แอคคอร์ด ตาเพชร จะได้ไม่กระด้าง เค้าว่ามา ไม่รู้เค้าจะหลอกผมหรือป่าว

3. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    Spring ของ Honda ส่วนใหญ่ขดจะเล็ก ช่างเลยชอบจะเอามาแปลงใส่ strut ปรับเกลียว แต่ผมไม่แน่ใจนะว่าขดของ accord กับ free length ของเค้าจะทำให้คุณปรับ strut ลงมาเตี้ยได้อย่างที่คุณอยากได้หรือเปล่านะครับ

4. ผมสรัท + สปริงแอคคอดงูเห่า หน้าหลังเลย

5. @pungpoo Classizz เอาลงได้มากไหมครับ แล้วการใช้งานเป็นไงบ้าง

6. เอาลงได้ตามใจเลยครับ การใช้งานก็หนึบ ๆ เด้ง ๆ ครับ แต่ไม่ถึงกับแข็งมาก

7. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    พรี่โต้งยังพอจะเหลือ สปริง id 70 mm. ยาว 300 มม. มั่งไหมคร้าบ

8. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ตอนนี้เหลือแต่ Swift. ID60 200mm. 16K กับ 20K อย่างละคู่ครับพี่ A

9. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    แม่จ้าววว แข็วป๊าายยยยย ครับพรี่ อิอิ อด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้