พวงมาลัยU12หนักกว่าปกติ เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Komsak Pomtalay, 24 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Komsak Pomtalay

Komsak Pomtalay Guest

0
    0
    0
    พวงมาลัยU12หนักกว่าปกติ เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ...

2. นำ้มันเพาเวอรเปล่าคัย

3. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    เช็คดูแล้วน้ำมันปกติครับ

4. ระหว่างไม่สตาร์เครื่อง กับสตาร์เครื่อง พ่วงมาลัยหนักเท่ากันไหมคับ

5. Komsak Pomtalay

0
    0
    0
    ไม่เท่าครับ

6. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    เป็นไปได้หลายอย่างมากครับ เช่น มีลูกหมาก หรือ bush ช่วงล่างเสียหาย ทำให้มุมล้อเพี้ยน... ยางเบ้า shock หน้าเสื่อม ลูกปืนเบ้าแตกหรือตาย.... ยางที่ใช้อยู่เริ่มเสื่อมสภาพ... ยอยพวงมาลัยเสีย... Valve ในชุดพวงมาลัย power เสีย... Pump power อ่อนแรง.... สาย power บวม... รอบเครื่องยนต์ ไม่นิ่งพอที่จะทำให้ pump power หมุนได้เสถียร.... ฮา.... เริ่มเยอะและ... อย่าฟังผมมากนะ ^_^

7. ผมก็เปนนะ แต่ไม่หนักขนาดพาวเย่อ ที่rack มีน้ำมันเยิ้มๆ ด้วย

8. ผมก็เป้นแต่รอเปลี่ยน

สั่งของเเล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้