เอาไงดีคับพี่ๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย บอล สุวรรณสุขโรจน์, 20 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เอาไงดีคับพี่ๆ

1. ตอบในฐานะนักกฎหมาย ถ้าการยืมโดยมิได้มีสัญญาต่างตอบแทน ท่านก็มีสิทธิทวงเอาล้อคืนได้ทันที เมื่อผู้ยืมได้ยืมทรัพย์สินที่ยืมไปใช้เรียบร้อยแล้ว

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ไปแจ้งความเลยครับ..

3. เกิดอะไรขึ้น

4. ผมให้พี่เค้ายืม แมกไปใส่คับพี่นิว แต่สักพักผมก็ถามเค้าว่า สนใจล้อไหมจะขายให้ แต่ล้อมันมีเป็นคู่ ผมก็เลยขายถูกๆ แมก 17 1 คู่ ในราคา 3000 บาท เค้าก็บอกสองพันได้มะ ผมก็คิดอยู่นานก็เอาก็เอาให้พี่ ตกลงกันว่าจะจ่าย สิ้นเดือนสิงหาคม ว่าจะจ่ายแต่ก็ ขาดการติดต่อไปเลย

5. น่าตกใจมาก แล้ว เขาใช้ชื่อในเฟสว่าอะไร แจ้งด้วย

6. Jacket Yimkui

Jacket Yimkui Guest

0
    0
    0
    เอาเลขทะเบียนไปถามบ้านเลขที่ที่ขนส่งดิแล้วก็ไปถ่วงที่บ้านเลยคร้าบ

7. อ้าว นายคนนั้นหรา

8. อันนั้นตกลงว่าขายนิ

9. ใช่คับพี่ แต่พอผมบอกเรื่องราคาไปเค้า บอกว่าแพง พี่เค้าเลยบอกว่างั้นเดียวเอาไปคืนแล้วกัน ผมก็ตกลง โอเคคืน จากนั้นก็หายไปเลย เพิ่งมาติดต่อกลับเมื่อเช้า

10. เห็นบอกว่าจะคืนหลายรอบแล้ว ส่วนเรื่องขายนั้นเพราะผมคิดว่าไม่อยากใส่เท่าไหร คับ เลยลองถามว่าสนใจไหม

11. อ่อลืมไปแล้วที่จะเอาคืนเพราะเพื่อนผมจะซื้อต่อคับ แหะๆๆ

12. พี่เค้าไม่ซื้อไม่เป็นไรเค้าบอกว่าจะเอาล้อมาคืนให้ หลายอาทิตแล้ว เพื่อนก็ถือตังรออยู่ ติดต่อก็ยากมากๆ

13. แล้วสรุปว่า ติดต่อได้แล้วหรอ

14. เพิ่งติดต่อได้เมื่อเช้าคับพี่ สิ้นเดือนจะเอามาคืน

15. ก็เท่านั้นเอง

16. แต่เลื่อนมา หลายรอบแล้วพี่ เพื่อนผมก็จะเอา ถามว่าแค่ล้อลบเพื่อนออกหมด ขายกูถูกแถมมาติของผมอีก ส่วนไอเรื่องยืมทีแรกอะผมให้ยืมจริง แต่ถ้าไม่ซื้อเวลาผมเอาคืนดันมาบอกว่าพี่เปลี่ยนยางให้แล้วทั้งที่ผมไม่ได้บอกให้เปลี่ยนเลย แล้วอย่างงี้เอามาคืนผมๆก็ต้องจ่ายค่ายางให้อีกหรอ

17. ก็รีบไปเอาคืนเลย

18. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    จร้าจบก็จบ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้