ขอถามเรื่องกันชนไฟเบอร์ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gri, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมอยากสั่งทำกันชนไฟเบอร์ครับ แต่มีข้อสงสัยหลายข้อดังนี้ครับ

1.ถ้าผมอยากให้คงคานนิรถัยเดิมและจุดยึดกันชน เดิม จะทำได้หรือเปล่าครับ

(คานนิรภัย ของเก่า น่าจะถอดได้ )

2.ในการสั่งทำกันชนไฟเบอร์ เราต้องเอาข้อมูลอะไรไปบอกช่างบ้างครับ

ถ้าออกแบบเอง ช่างเขาต้องการรู้รายละเอียดอะไรบ้าง

3.มีศัพท์เทคนิคอะไรหรือเปล่าครับ จะได้คุยกับช่างรู้เรื่องครับ

ขอบคุณครับ

2. gri

1,163
    26
    0
    ีUp ครับ

อยากจะคุยกับช่างรู้เรื่องครับ ให้เป็นภาษาเดียวกันครับ

3. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ถ้าออกแบบเองนั้นสามารถที่จะไปสั่งเค้าทำได้ครับ....

แต่แรกเริ่มเลยก็จะต้องสั่งทำโม ก่อน...

เพื่อที่จะเป็นแบบในการหล่อไฟเบอขึ้นมา....

เรื่องคานคงไม่ใช่ปัญหาอะไรมากมายหรอกครับ....

เพราะถ้าเราออกแบบมันขึ้นมาใหม่เราก็สามารถที่จะออกแบบให้มันสามารถที่จะหลบคานได้อย่างแน่นอน

4. gri

1,163
    26
    0
    รถผม ตัวคานมันฝังอยู่ในกันชนครับ แต่ดูๆแล้วน่าจะถอดได้

ก็เลยว่าอยากจะย้ายมันมาอยู่บ้านใหม่กับกันชนตัวใหม่ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้