โหลด EK โดยการเลื่อนเบ้าโชค

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย @TOMmy, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยคับคือจะเอา EK ไปโหลดโดยการเลื่อนเบ้าโชค ไม่ทราบว่ามันจะทำให้เตี้ยได้มากที่สุดขนาดไหนครับโดยที่เวลาเลี้ยวไม่ติด ซึ่งผมใช้ล้อขอบสิบสี่อยู่ครับ แถวรามอินทรากม.8 มีที่ทำไหมครับ แล้วราคาเท่าไหรครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ไม่แนะนำครับ ทำดีก็ด็ไป ทำไม่ดีก็มีเสียว หาปิงโหลดใส่ดีกว่า งบ 3000-4500 มีให้เลือกหลายยี่ห้อโช๊คเดิมก็ไม่เสียด้วย

กาทู้เกี่ยวพัน
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=487279

3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ....ถ้าอยากโหลดมันมีหลายวิธี..แต่วิธีนี้ไม่แนะนำครับ..เสี่ยง.....

4. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    จะซื้อนิสสันแล้วจะโหลดทำไม เสียรถ

5. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    แถวรามอินทราลองดูร้าน clever สาขาสายไหมดูนะครับ หรือโทรไปปรึกษาเขาดูก่อนก็ได้

6. ขอบคุณมากครับเ พราะจะไปเลื่อนเบ้าอยู่แล้วเชียวแล้ว ใส่ขอบ 16 ต้องโหลดประมาณกี่นิ้ว แล้วใส่สปิรงของอะไรชุดแต่งถึงจะไม่ติดพื้น กลัวขึ้นเนินลำบาก

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สปริงโหลดดีกว่านะ

8. @TOMmy

32
    2
    0
    พี่ๆครับ ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ

9. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ขอเถอะอย่าทำที่ clever modified เลย แม่งจับเปลี่ยนยกชุดอย่างเดียวเลย
    แค่บอกอาการมันยังไม่ทันลองเลย มันบอกต้องยกช่วงล่างทั้งหมดเพราะ
    รถเก่าแล้ว ราคาคุยมากกว่า

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ใช่เลยครับ

11. @TOMmy

32
    2
    0
    โหย เกือบไปแล้ว ฮ่าๆๆ

12. LordBeeR

LordBeeR New Member Member

39
    3
    0
    ผมตัดสปริงเอาอ่ะครับ 4 ตัว พันนึง ขำๆ (กะให้พังทั้งช๊อคอัพเลยแล้วค่อยเปลี่ยน) ใช้มาก็เกือบสองปีแล้วครับ ก็โอเคดีนะครับ แต่ผมทำที่ อำนวยช๊อคอัพ แถวๆบ้าน เลียบทางด่วนรามอินทรา น่ะครับ
    ปล. ความเห็นส่วนตัวน๊าาา อย่าคิดมากก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้