เอารถมาแล้วครับ เหมือนเอาตังไปเผาทิ้ง 6000...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 2 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เอารถมาแล้วครับ เหมือนเอาตังไปเผาทิ้ง 6000 ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นมาเลย...อู่แพนด้ารอก่อนนะครับเดือนนี้งบหมดแล้ว ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนที่ให้คำปรึกษาครับ ปล.ถ้าผมจะล้าง Airflow เองนี้ยากมั้ยอะครับ...

1. ไม่ยากคับ แต่ใช้ความระมัดระวังนิดนึง ใช้ไขควง ขันที่กล่องดำๆ บนแอร์โฟล์ออกมา จากนั้นดึงขึ้นแนวตรง ใช้คัตเตอบัตชุบแอลกอฮอล์ เช็ดบริเวณขดลวด หรือใช้คอนแทคคลีนเนอร์ สเปรย์ห่างๆ แล้วใส่ประกอบคืน เท่านี้แหละ...คับ

2. ถ้าขับได้ก็ขับไปก่อนคัย

3. Thot Thongprome

Thot Thongprome Guest

0
    0
    0
    ขอให้หายเป็นปกติเร็ววันนะครับ รถผมเองก็รอบไม่ค่อยนึ่งเช่นกัน เห็นบอกว่าอู่แพนด้าถนัด SR ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน รบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. รอบไม่ค่อยนิ่ง ลองล้าง acc valve ครับ อยู่ใกล้กรองน้ำมันเครื่อง (SR)

5. อู่แพนด้า อยู่ตรงข้ามสมาคมปักษ์ใต้... ตลิ่งชันคับ

6. Thot Thongprome

Thot Thongprome Guest

0
    0
    0
    ใช่ปลัดใหญ่เซอร์วิสรึเปล่าครับผม

7. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    ให้ช่างถอดจะดีกว่าครับ มัน้วงยาก พาลจะทำชิ้นส่วนหล่นหาย ไม่งั้นรื้อกันซี่โครงบานเลยครับ

8. 555 พี่เอเค้ากลัวสปริงหล่นหาย เดี๋ยวจะพาลไปกันหย่าย....

9. เดี่ยวพาไปอู่แพนด้าเองคับแต่จะพาหลงก่อนชักสองสามรอบ อิอิ พี่นิวของแผนที่ด้วยคับ

10. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    คลองลัดมะยม หอยอร่อยคับ ^_^

11. นอกเรื่องเลยเดี่ยวปัด อิอิ

12. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ล้าง air flow meter ไม่ยากครับ

089-7804738 เจ้สของอู่ชื่อพี่ต้นครับ โทรไปเลยๆครับนัดกันเองน๊าผมไม่เกี่ยว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้