Cedia 1.8 AT ขอถามเรื่องทำท่อไปเสีย ฯลฯ หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย MK II, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MK II

MK II Guest

0
    0
    0
    รบกวนทีครับ ผมใช้ Cedia 1.8 AT อยู่
    ไปเปลี่ยนปลายเป็น Hyper มาตอนนี้โล่งสนิท กินน้ำมัน กลัวความสูง ฯลฯ

มีไปถามมาสองร้านครับ ขอความเห็นทีครับ

1. ร้าน "ม" บอกให้ตีใหม่ตั้งแต่ header เลย แต่ราคาแรงมาก

2 ร้าน "ส" บอก เฮดเดอร์ไม่ได้ช่วยเท่าไรไม่คุ้มเปลี่ยนแค่พักกลางก็พอแล้ว

มีใครมีสูตรดี ๆ แบบว่า ต้นมา ปลายไหล มั๊ยครับ
    จะได้ทำทีเดียว ไม่อยากเสียหลายรอบอ่ะครับ

รบกวนช่วยแนะนำทีนะครับ

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    เฮดเดอ ฟร๊อนไป มีส่วนนะคับ ช่วยให้วิ่งดีขึ้นอีกเยอะคับ ส่วนพวกพักกลางจิงๆไม่จำเปนก็ได้ เอาออก เเล้วก็เอาเเคต ออก เเต่เดินท่อใหม่ สัก2-2.2 ก็พอคับ เเล้วออกปลายสัก2-2.5 นิ้ว เเต่ปลายถ้าจะให้ดี เปนไส้เยื้อง ก็จะดีมากคับ เพราะเปนเกียออโต้ด้วย

ใครมีอะไรบอกมาเสริมหน่อยนะจ๊ะ

3. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ถ้าไม่สนเรื่องเสียง + น้ำมัน นะคับ

เปลี่ยนเฮดเลยคับ เอาแบบตรงรุ่น ไปเลย มีขายแน่นอน

จากนั้นก็พักกลาง ไม่แน่ใจว่า ซีเดียมีกี่ลูกนะคับ แต่ของckมีสองลูก ผมเอาออกไปลูกนึง

จบด้วยพักปลายซักใบ

ทวนอีกรอบนะคับ

เฮด => เดินท่อซัก 2.2 => พักกลาง (ถ้ามี1ใบ ก็ตัดออกเลยก็ได้คับ แล้วก็เดินตรงยาว) => พักปลาย

วิ่งขึ้นแน่นอนคับ แต่อาจจาดังหน่อย

แนะนำอยากให้ได้กรองเปลือยซักชุด ก้จาดีขึ้นมากคับ

4. Mk III

Mk III Guest

0
    0
    0
    อ่าาา

ที่ผมได้ยินมาถ้าเกียร์ ออโต้นี่ มันไม่ควรจะโล่ง ควรจะอั้น ๆ หน่อย
    ตอนนี้ผมว่ามันโล่ง ต้นอืดมากเลย

นี่สองความเห็นยังไม่ค่อยเหมือนกันเลยอ่ะครับ
    เหอ ๆ สงสัยได้เสียตังค์หลายรอบแน่เลย

รบกวนขอความเห็ฯเพิ่มเติมอีกสักหน่อยนะค๊าบ
    ขอบคุณค๊าบบ

5. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ใช่คับ ถึงได้บอกไงคับว่าถ้ายิงตรงมาเลยจากเฮด อย่างน้อย พักปลายควรจะเป็นไส้เยื้องคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้