ติด LPG แล้วเครื่องสะดุดแก้เองได้ไหมครับ 2004/Wingroad หัวฉีด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไก่แจ้ จำพล, 24 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ติด LPG แล้วเครื่องสะดุดแก้เองได้ไหมครับ 2004/Wingroad หัวฉีด

1. Prakarn Yomtat

Prakarn Yomtat Guest

0
    0
    0
    ปรับจูนแก๊สใหม่ดูครับ

2. ทำยังไงครับ ^^ ทำเองได้ใช่ไหมครับ

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หรือถ้าเป็นหัวฮีดจุนใหม่เลยจ้า

5. มีรายละเอียดไหมครับ

6. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    ตอนใช้น้ำมันสะดุดไหมครับ

7. ไม่ครับ พอตัดเป็นแกสถึงกระตุก

8. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    สะดุดตอนเดินเบาหรือตอนวิ่งครับ

9. เป็นทั้ง 2 ครับ ช่วงตัดจากแกสใหม่ๆจะไม่เป็น แต่ถ้าวิ่งไปนานๆจอด สจาร์ทใหม่ก็เป็นครับแต่เปลี่่ยนเป็นน้ำมันไม่มีปัญหาสักครั้ง

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จะถามว่าไปติดระบบไหนมา ดูด หรือหัวฉีด

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าแก๊สหัวฉีดจูน rom หาย ถ้าแก้สระบบดูด airflow จะอ่านค่าพลาด เพราะแก๊ส ที่วิ่งผ่าน

12. ฉีดครับ กำลังหาดูว่า rom มันคืออะไร อยู่ตรงไหน ^^

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    rom อยู่ที่ ecu ของระบบจ่ายหัวฉีดครับ ต้องจูนโปรแกรม ที่แต่ละนี่ห้อใช้

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนมากจะซุกไว้ใต้พรมฝั่งผุ้โดยสาร

15. คงต้องเข้าร้านใช่ไหมครับเพราะไม่มีเครื่องจูนโปรแกรม

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ใช้คอมจูนครับ กลับไปร้านจะจูนฟรี จนกว่าเราจะพอใจ

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ขับไปจูนไป นะจะได้รู้ว่าวิ่งดีไม่ดี

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ดู % ค่าการจ่ายแก๊ส แต่ละหัวเลยครับจูนละเอียด เลย

ขอบคุณครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้