ใครขอดู มาดู

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เบียร์ วีระ คำสุวรรณ, 24 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครขอดู มาดู

1. Kavee Sae-oui

Kavee Sae-oui Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ว่าไอ๊ตู้นั้นมันปิดถังแก๊สได้ใหมน้อ แล้วมีแอร์ใหมครับ สนใจมาหลายวันแล้วแต่อ่านมีแต่บอกว่าถ้าใช้แอร์แอร์หน้าจะไม่เย็น รอบเครื่องจะตก ท่อแอร์อาจรั่วซึม สรุปถ้าทำงี้ปัญหาจะเยอะแต่ผมช๊อบชอบแบบนี้ไปไหนก็ได้นอนได้ด้วย อิอิ

2. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    เดี๋ยวเอาไปยั่ว ผบ ทบ ก่อนพี่เผื่อให้งบทำ โดนใจอย่างแรง

3. ปิดถังแก๊สไม่ได้แน่ ถังแก๊สกินพื้นที่ออกมาเยอะกว่าตู้แอร์นี้ ข้างในตู้แอรมันมีตัวชุดพัดลมด้วยอิก ซ้าย ขวา เป้นตู้เก็บของด้วย ส่วนบนเปนตู้ใส่ดอกลำโพง บนสุดเป็นที่วางแก้ว

4. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    เอาแบบนี้เป็นแนวทางฮะสงสัยต้องตีตู้ขึ้นมาเอง ผมกลัวแต่เรื่องแอร์เท่านั้นฮะ ตอนแรกกะจะตัดกระจกแบบพี่แล้วใช้พัดลมดูดช่วยมาข้างหลัง แต่ถ้าทำแบบนั้นผมคงต้องตัดกระจกหลายที่ เพื่อระบายอากาศ ส่วนอย่างอื่นคงไม่ได้ใช้ฮะ ที่จะทำเพราะเวลาไปเที่ยวกะแฟน ถ้าขับไม่ไหวจะได้นอนปั้มสบายหน่อย อิอิ

5. ใช้รุ่นอะไรครับ ของผมแคป

6. พักอยุ่ที่ไหนครับ

7. Amp Kornwan

Amp Kornwan Guest

0
    0
    0
    พี่รบกวนถามหน่อยคับระบบแอร์นี้ต่อยังไงคับ อยากทำบ้าง

8. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ควีนแคบครับผมอยู่สุรินทร์ฮะ

9. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    อยากรู้วิธีต่อเหมือนกันครับ

10. ท่อแยก มาจากด้านหน้า ทำตู้ใส่พัดลมพร้อมตัวปรับความแรงของพัดลม เดินระบบไฟ มีตัวตัดวงจรอิกตัวนึงอยู่ที่คอนโซลหน้าสวิสปิดเปิด ข้างสวิสสปอตไลย

11. Amp Kornwan

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ

12. แต่ชุดนี้ผมออกมาจากเต็น มันมีมาครบแบบนี้เลย ผมถึงออกคันนี้มา

13. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ต้องปรับคอมปรับอะไรด้านหน้าใหมครับหรือพ่วงท่อมาได้เลย

14. สุรินทร อำเภออะไรครับ ผมเคยไป รัตนะ

15. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ผมกำลังเล็งแวนแต่ไม่ชอบเกียธรรมดาอ่ะครับเลยคิดจะทำแบบนี้

16. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ผมอยู่เมืองเลยครับ

17. คุยด้วยครับ

18. ใส่ตัวสามทางเดินท่อมาที่ตู้หลัง

19. ของผมก็มีเหมือนพี่เบียร์ครับแต่มายมีเบาะข้างๆๆ

20. ใช่ครับ สามทางก่อนเข้าห้องโดยสาร ลอดท้องมาเจาะพื้นกะบะเข้าตู้เลย

21. Amp Kornwan

0
    0
    0
    คอมนี้เป็นคอมเดิมได้เลยปะคับ

22. เดิมๆคับ

23. ของผมไม่ได้เจาะพื้น เดินออกข้างในช่องข้างรถครับ

24. Amp Kornwan

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆคับ

สรุปที่ต้องใส่เพิ่ม /3 ทาง/ตู้แอร์/สวิทช์ ตัดการทำงานตู้แอร์/สายหรือท่อแอร์ และก็เติมน้ำยาแอร์ อิอิ ประมาณนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้