พี่ๆๆครับ จากโดนเรื่องหม้อน้ำตัน กับ ปะเก็นไหม้โดนไปหลาย ครอบครัวเลยมีมติให้ปล่อยทิ้ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kavee Sae-oui, 18 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kavee Sae-oui

Kavee Sae-oui Guest

0
    0
    0
    พี่ๆๆครับ จากโดนเรื่องหม้อน้ำตัน กับ ปะเก็นไหม้โดนไปหลาย ครอบครัวเลยมีมติให้ปล่อยทิ้ง แต่ผมยังดื้อเพราะผูกพันกะ NV อยู่ครับ มีคำถาม ถามหน่อยครับพี่ๆๆ 1. ทำไมพอทำเครื่องมา พอเหยียบเกิน 80 มีสะดุดครับ ตึก ตึก เลยครับ 2. พอผมเลี้ยวมันจะดัง กึกๆ ทั้ง ซ้ายขวา ครับ คือเลี้ยวหมดนะครับเสียงถึงมา ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ครับ เท่าไหร่ค่าช่างประมาณเท่าไหร่ 3. หม้อต้มแก๊สยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีไม่ค่อยมีปัญหาบ้างครับใช้ระบบดูด ราคาเท่าไหร่ ผมจะลองดื้อเปลี่ยนมันให้สมบูรณ์ทั้งหมดครับ อยากจบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Lunla Rey

Lunla Rey Guest

0
    0
    0
    เลี้ยวกึกนี่เพลาขับรึเปล่า หักสุดมีเสียง

3. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ไม่ทราบเลยครับช่วงนั้นประกอบไปด้วยอะไรบ้างครับถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

4. Lunla Rey

Lunla Rey Guest

0
    0
    0
    ลองเข้าร้านเช็กช่วงล่างดูครับ

5. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ครับ งวดที่แล้วเจอช่างเล่นไปเป็นหมื่นเลยอยากมาหาข้อมูลไว้ต่อรองกะช่างนะครับ เพราะรู้จักร้าน อะไหล่ อะครับ

6. เพลาขับครับ ถ้าจำราคาไม่ผิดจะข้างละพันนะครับ เพลาขับ เชียงกง

7. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ครับพี่ขอเวลาทางบ้าน2-3วันก่อนให้คำตอบ ว่าจะทำหรือขาย แต่อยากทำมากกว่า สู้ตายครับงานนี้

8. Prakarn Yomtat

Prakarn Yomtat Guest

0
    0
    0
    ค่อยๆแก้ครับ เดี๋ยวดีเอง

9. เพลาขับข้างละ 1200 บาทครับ

10. ประเก็นไหม้ ประเก็นต้องประเก็นเหล็กร้าน ช.ประเก็น

11. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    เลี้ยวสุดดังกึกๆ ผมก็เป็นนะครับ ล่าสุดเคยเปลี่ยนชุด บูทลูกยางปีกนกเมื่อไหร่ครับ อาจจะเป็นแค่ชุดลูกยางก็ได้ครับ เข้าร้านทำช่วงล่างจบครับ ชุดซ่อมบู๊ทปีกนก ลูกยาง บวกค่าแรงไม่เกิน3,000ครับ แต่เกิน1,000แน่นอนครับอิอิ ส่วนวิ่งเกิน80ดัง ตึกๆอาจจะเป็นยางแทนเครื่อง ยางแทนเกียร์ครับ แต่ถ้าเคยซ่อมเครื่องมาแล้ว ลองกลับไปถามร้านที่ทำเครื่องครับ โดยปรกติช่างจะบอกนะครับว่ายางแทนเครื่องไปแล้ว จะเปลี่ยนหรืออัดใหม่ ส่วนตัวผมได้รับข้อมูลมาอัดใหม่ถูกกว่าเปลี่ยน แต่ไม่ทนครับจึงเปลี่ยนดีกว่า ตัวใหนขาดก็เปลี่ยนครับ แต่ถ้าเวลาออกตัวเปลี่ยนเกียร์แล้วดังตึกๆ เดาได้เลยว่าเป็นลูกยางแทนเกียร์ ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ ผมก็มือใหม่เหมือนกัน ขอบคุณที่ตั้งใจอ่านนะครับ อิอิ

12. เพลาขับซ้ายขาวประเก็น น้ำมันเกียร์ ค่าช่าง ตั้งศูนย์ ผมพึ่งเปลี่ยนมาที่บีควิก ประมาณ 8000 ครับ (เทินของเก่าข้างล่ะพัน) ข้อมูลเล็กๆ น้อยๆ ครับ

13. หม้อต้มATIKERใช้ดีครับไม่ต้องจูนบ่อยของใหม่ราคาไม่แพงครับลูกละ1,200บาท

14. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    แวะเข้ามาดูครับ

15. ทำเพลากะผม ค่าเพลา 2400 ค่าแรง500 ซีลถ้าเปลี่ยนก้อ ประมาณ300 น้ำมันเกียร์ซื้อมาเองครับประมาณ 500 จบไม่เกิน 4000

16. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่ได้อยู่กทมครับ เสียดายจังครับ

17. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    พี่ล่าสุดผมไปขี่ดู100โล คือเจอความร้อนขึ้นครึ่งของครึ่งก่อนฮีด แล้วเครื่องมันกระตุกๆ ช่างบอกให้ลองเอาหัวเทียนมาขัดดูก่อน ส่วนเรื่องความร้อน ช่างบอกถ้าเคยปาดฝามามันจะเป็นประมาณนี้ ช่างแนะนำให้หาพัดลมมาช่วยอีกตัวด้านหน้า ผมจะทำไงดีคราบบT T

18. ผมก้อเคยปาดฝามาความร้อนก้อปกติครับ คงมีปัญหาอะไรสักอย่าง

19. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    T T ผมควรแก้ปัญหายังไงดีครับ

20. ของผมทำฝามา2ครั้งไม่จบ ผมจบที่วางเครื่องใหม่

21. ที่ไม่จบคือ ทำมาใช้ไปสองสามเดือนปะเก็นก้อขาดอีก สุดท้ายวางใหม่

22. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    งานเข้าแล้วผม ถ้าวางใหม่หมดเท่าไหร่ครับ

23. จบที่สองหมื่น คับ

เครื่องอย่างเดียว ไม่รวมเกียร์นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้