ขออนุญาติถามหน่อยครับ รถผม เกิดอาการสะท้อนมากเลยครับ ทั้งน้ำมันและแก๊ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chavanwit PInkeaw, 22 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติถามหน่อยครับ รถผม เกิดอาการสะท้อนมากเลยครับ ทั้งน้ำมันและแก๊ส

1. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    สะดุดหรอครับ ถ้าใช่ อันดับแรกเช็คไฟดูคับ พวกจานจ่ายสายหัวเทียน

2. ok ครับ จะได้ขับไปอู่ ขอบคุณครับ

3. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ลองเช็คเองก่อนก้ได้คับ สตาร์เครื่องแล้วดึงสายหัวเทียนออกทีละหัวดูว่ามีการเปลี่ยนแปลงมั้ย ถ้ามีแสดงว่าไฟมา ถ้าดึงแล้วเครื่องไม่มีอาการเปลี่ยนแปลที่สูบไหน แสดงว่าสูบนั้นมีปันหาครับ อาจจะสายหัวเทียน หรือหัวเทียนอาจหมดสภาพ

4. โอเคคับ เดวพรุ่งนี้เช็คครับ ขอบคุณมากครับ

5. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ผมไม่เก่งนะครับ รู้แค่งูๆปลาๆเด่วรอผู้มีความรู้มาบอกอีกทีครับ

6. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้