มาสรุปผลซ่อมล่าสุดครับ เปลี่ยนหม้อต้ม เป็น เทอมาเซสโต้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kavee Sae-oui, 22 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kavee Sae-oui

Kavee Sae-oui Guest

0
    0
    0
    มาสรุปผลซ่อมล่าสุดครับ เปลี่ยนหม้อต้ม เป็น เทอมาเซสโต้ ปรับเครื่องใหม่ช่างเก่าทำมาไฟแก่โพด(ช่างถามว่าเค้าทำไรตั้ง 5-6000 T T) ใส่วาล์วน้ำ(ที่ช่างเก่าบอกใส่ทำไมไร้สาระ) ตรวจจุดแก๊สรั่วหลังรถซ่อมตามด(ช่างเก่าบอกแก๊สก็ต้องเป็นงี้แหละ) ซ่อมไฟหรี่ขาด(ช่างเก่าบอกจะทำให้ก็ไม่ทำ) สรุป รถขับติดเท้าอาการขับ 80กระตุกหายไป พัดลมไม่หมุนตลอด ถึงอุณภูมิจึงหมุน ค่าใช้จ่ายทั้งหมด 3500!! อยากจะกรี๊ด 555+ ต่อไปเหลือเพลาช่างให้ซื้อ เพลานอกซ้ายขวา น้ำมันเกีย5ลิตร สู้ต่อไปจีบัน ก็ใจมันผูกพันเน้อ!!!! ขอบคุณพี่ๆๆในคลับที่ช่วยให้คำปรึกษานะครับ

2. ไอร้่านเก่าอยู่ตรงไหนครับ เอาระเบิดไปเฟี่ยงแม่ง

3. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    พี่เชื่อไหม ร้านเก่านี่ก็รู้จักกันดีสนิทเลยนะ ผมต่อราคาค่าแรง2000ไม่ลดเลย แล้วเม่งมีบ่นว่าค่าแรงไมคุ้มยังงู้นยังงี้ ส่วนร้านใหมนี่น้องแถวบ้านเพื่อนไม่รู้จักเลย ตอนแรกบอกทั้งหมด 3000 ผมติ๊บไปเลย500 555+

4. รู้จักไม่รู้จักไม่เกี่ยวอะครับ แต่ที่ฟังดูแม่งไม่มีความเป็นช่าง แค่พวกถอดประกอบชำนาญๆแค่นั้นเอง

5. แค่มันบอกว่าใส่ทำไมวาล์วน้ำไร้สาระนี้ ถ้าเป็นผมจะด่ากลับทันที ให้มันปิดอู่เลิกไปเลยแหละ ฮาๆๆ

6. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    คิดแล้วเม่งโคตรเศร้าอ่ะครับ ถือเป็นประสพการณ์อันเลวร้าย

7. Kavee Sae-oui

0
    0
    0
    และที่สำคัญเกือบเสียสิ่งที่รักไปด้วย เลิฟๆ เอ็นวี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้