สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า TRITON VIGO D-MAX ตัวไหนน่าเล่นครับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย rOmEo_641team, 29 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rOmEo_641team

rOmEo_641team Guest

0
    0
    0
    ช่วยตอบทีครับ กำลังจะซื้อรถใหม่ ไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้ครับช่วยทีครับ

2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    เอาความคิดผมนะ ไทรตั้น ช่วงล่าง ดี สุด ทำแรงง่าย
    วีโก้ ใหญ่ แทอะทะ แรงแต่กำเนิด แต่ ทำต่อ มัก ไม่เห็นผล
    อีสุสวยเริดเชิดหยิงแพง แต่ไม่แรงตะหากได้แค่หรู สรุป ต้องลองไปโชวรูม แล้วลองนั่ง แล้วจินตนาการว่าเราจะแต่งแบบไหน มันจะสบายใจที่สุด อย่างน้อยผ่อน 4 ปี ซื้อ ทั้งที ต้องถูกใจ เป็นผม ไทรตั้น สวย แรง ช่วงล่างดี ล้อ 5 รู ถูกใจ สุดๆ

3. rOmEo_641team

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ เอ ผมเองก้อกะว่าจะเอา TRITON อยู่เหมือนกานน...แต่อยากรู้ว่าแต่ละตัวเปนงัยบ้างจะได้ตัดสินใจถูกครับ

4. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    ถ้าใครอยากหรือรักวีโก้ อย่าไปรีบนะ อิอิ เพราะไม่เกิน มิ.ย. - ต.ค. ราวๆนี้
    จะคลอดตัวใหม่ออกมา แล้ว เพราะรถเขาเสร็จแล้วอ่ะ มีแค็ปเปิดได้อีก อิอิ เกียร์6สปีดแบบนาวารา เหอะๆ
    ดีแมกซ์ก็อีกทีปีหน้าถึงจะมีตัวใหม่
    ส่วนมิตซู น่าจะยาวหน่อย

5. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เหอๆ เเล้วเเต่ความชอบนะคร้าบ

6. rOmEo_641team

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำทุกคนนะครับ

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แล้วแต่ตังด้วย...

8. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เอาไรก้อเอา อิอิ

9. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    อยากได้ทุกตัวเลยล่ะครับ น่าสน น่าใช่ทุกๆ ตัว

10. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
  11. tar D-Max 3.0

tar D-Max 3.0 New Member Member

72
    0
    0
    ขับ ดีแม็ก แต่เชียร์ ไทรตัน แรงดี หุหุ

12. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ว่างั้นเหมือนกันครับ

13. notty

873
    20
    0
    ไทรตั้นเเรงเเน่นอนคร้าบ

14. rOmEo_641team

0
    0
    0
    จองแล้วครับที่ MOTER SHOW 2008 TRITON เทาดำ กะว่าจะลงแม็กของ LANSO raiden Project D รุ่น D1R แต่ไม่รู้ว่าจะใส่ 17หรือ 18 ดีอ่ะครับ กะว่าจะใส่หน้า8หลัง9 จะดีมั้ยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณคร๊าฟฟฟ....

15. ballgto

4,721
    53
    0
    *-*

ผมว่าถ้าจะวิ่งดีก็ 17" แต่ถ้าเอาสวยก็ 18" กว้าง 8-9 กำลังพอดีครับ.....

16. notty

873
    20
    0
    18 อ่ะเต็มดีคร้าบถ้างบเรามีก้อทำไปเลยสวยเเน่นอน

17. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ชอบแต่งแนวไหนอ่ะ

ไตรตัน แต่งได้ 2 แนวที่เห็นๆ

มี ออฟโร๊ด กะ รถซิ่ง

แต่ถ้าให้เลือก แนว ออฟโร๊ด จะแต่งขึ้นกว่านะ สำหรับไตรตัน อิอิ ชอบๆ

18. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    แนว VIP แม็กซ์ใหญ่ๆ..ก้านทึบๆ ....สีดำ...ขอบมีเนียมออฟลึกๆ .......ก็สวยดีนะครับ++

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มีนาคม 2008
  19. ชั่วโมงนี้ต้องไทรตั้นกำลังมาแรงครับช่วงนี้

20. จองแล้วใช่ไหม อย่าลืมมาโชว์ด้วยล่ะคร๊าบพี่

21. tor_jun

tor_jun New Member Member

16
    0
    0
    จัดไปครับ ไทรทัน

22. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    นี่ครับ 17 หน้า 8.5 นิ้ว ทั้ง 4 ล้อ ครับ ยางหน้า 215/45/17 ยางหลัง 255/40/17 มัน ออกแนว เล็กๆไป ซุ้ม มันไหญ่ ใส่ 18 เลยครับ

23. ballgto

4,721
    53
    0
    คันนี้เกียอะไรครับตาเอ....555

24. notty

873
    20
    0
    เกียมัวคร้าบ สั่งตรงจากต่างประเทศ 555+

25. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    55.........
    TRITON ข้อ ดี - เครื่อง แรง สะกิด นิ หน่อย กระฉูด ครับ
    - ช่วงล่าง การ ทรง ตัว ดี เป็น เลิศ แกะ ถนน โคตร และ เบรค ดี มากๆ
    - ราคา ไม่ แพง ถ้า เทียบ เท่า ยี้ห้อ อื่นๆ
    - รูป ร่าง โค้ง มล สอด คลอด หลัก อากาศพลศาตร์
    ข้อ เสีย - สด กระจาย
    - เป้น รถ ที่ รักเจ้า ของ ไม่ อยากไปอยู่ กับ คน อื่น ........ขาย ยาก ราคา ไม่ ดี
    - ความ นิ่ม นวล ใน การขับ ขี่ เป็น รอง กับ ยี้ห้อ อื่น ครับ
    - การ ประกอบ งาน เฉด สี ตัว ถัง ไม่ ค่อย เนียน
    .........อันนี้ เป็น วิจารณื ยาน ของ กระผม ครับ ..........ถ้า เอา มา ซี่ง แบบ วัย รุ่น เน้น ขับ ขี้ แบบ กระชับ มิตร เร้าใจ ทุกครั้ง ที่ สับ เกียร์
    .........โดน เข้า เส้น ก่อน คัน ข้างๆ...........tri ton คง เป็น คำตอบ ได้ อย่าง ถูกๆต้อง .........
    แต่ ถ้า ไห้ ผม เลือก ..........ผม เลือก D- MAX ครับ ....

26. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
  27. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    แจ่มเลย ...

28. สนใจทุกยี่ห้อเลยคร๊าบ (เน้น Vigo คร๊าบ):D:D:D

29. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    กระผมชอบ chevrolet corolado ครับ สวย โหด ขับเดิมๆ หรือ แต่งก็ได้ คุณก็ดี ทั้งตัวถัง และ เครื่องยนต์ พี่ที่ทำงานที่โรงงานผลิตชิ้นส่วนรถยนต์ บอกมาว่า เชฟเขาสั่งวัตถึดิบ วัสดุ และ เหล็ก ที่ดี และ มีคุณภาพเหนือกว่าทุกๆยี่ห้อที่โรงงานผลิต อิอิ
    แต่ที่ชอบมากๆคือรูปร่างภายนอกครับ

30. rOmEo_641team

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับที่ให้แนะนำและข้อมูลต่างๆขอบคุณคร๊าฟฟฟฟฟ รถคลอดแล้วสัญญาว่าจะเอามาให้พี่ๆชมกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้