เครื่องตัวที่ 3 แล้วครับ ไม่รู้จะอยู่ได้อีกนานป่าว เพราะ ฉีด แก๊ส LPG 100%...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ProThom Eiei D Rider, 24 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องตัวที่ 3 แล้วครับ ไม่รู้จะอยู่ได้อีกนานป่าว เพราะ ฉีด แก๊ส LPG 100% ถังน้ำมันถอดทิ้งไปแล้วครับ

1. ผมใช้แก้ซเพียวเหมือนกันคับ 6ปี แล้ว ปกติดีคับ

2. แต่ใช้ มิกเซอร นะคับ

3. เครื่องตัวเก่าผม GA16DE ฝาขาว ใช้แก๊สมิก มา 7 ปีครับ พึ่งควันขาวเมื่อต้นปี เลยเปลี่ยนเป็น QG18 เลยครับ

4. ควันขาว เปลี่ยนแหวนบดวาว ก็หายแล้วคับ

5. ช่างเค้าบอกทำมาแล้วกลัวจะไม่เหมือนเดิม อะครับ มันหลวมมาก

6. แป่ว แต่ถ้าจะทำจิงๆมันก็ทำได้นะคับ

7. ใช่ครับ แต่ ใหนๆ รื้อแล้ว ก็เลย อยากแรงขึ้นอีกนิสนึง อะคร๊าบบ ^^

8. อ่อ อันนี้ไม่ว่ากัน 555 รอบหน้าจัด3sเลยค้าบ 55555

9. วางเครื่องตัวนี้ยุ่งยากไหมครับ

10. แรงไหมครับ

11. วางไม่ยากนะครับ เครื่องQG18มาเป็นเกียร์ออโต้ แต่ผมชนกับเกียร์ธรรมดาGA16 ขับสบายกว่าเดิมครับไม่ต้องเข้นมาก เคยลองยาวๆได้ 150 ไม่กล้าเหยียบต่อครับ ช่วงล่างเดิม ^^

12. ตำแหน่งแท่นเครื่องแปลงไหม

13. แปลงนิสหน่อยครับ ไม่เยอะ

14. แล้วระบบไฟอะครับยุ่งยากไหม

15. เรื่องระบบไฟ ไม่ทราบครับ แต่ว่าตั้งแต่วางเครื่องมาระบบไฟยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

16. ไมค์เดิมปะ

17. ไมเดิม ครับ ไม่มีวัดรอบ เครื่องเก่าผมใช่วัดรอบแยก แต่พอวางเครืองใหม่เป็นไดเร็กคอยไม่มีจานจ่าย ผมเลยไม่รู้จะต่อตรงใหนครับ

18. เสียวเหมือนกัน เครื่องเดิม ๆ ใช้มา3ปีหร่ะ...แกสเพียว ๆ เหยียบไม่เกินร้อย

19. ใช้น้ำมันเครื่องดีๆดิครับ

20. เครื่องตัวนี้จบที่ประมาณเท่าไหร่คับ

21. เครื่องตัวเก่าครับ

22. Yuta Sema

Yuta Sema Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันครับแก๊สเพียวๆมาสี่ปีแระน้ำมันเป็นยังงัยไม่รู้จัก เหยียบได้ 140 คาบู ชอบใจตรงที่ไม่มาจุกจิกใหกวนหัวใจ อิๆๆ

23. วางตัวนี้จบที่เ่าไรครับ

ไม่ถึง3หมื่นครับ ไม่แน่ใจว่า2หมื่นเท่าไร จำไม่ได้ต้องไปดูบิลก่อนครับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้