เพื่อน ๆ ครับ มีเรื่องมาถามอีกแล้ว คือรถผมอ่ะ เวลาปิดกุญแจไปที่ออน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จป. ป๊อกกี้, 11 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เพื่อน ๆ ครับ มีเรื่องมาถามอีกแล้ว คือรถผมอ่ะ เวลาปิดกุญแจไปที่ออน ไฟหน้าปัดขึ้นแล้วจะได้ยินเสียงแปลก ๆ ดังออกมาจากคอนโซล เสียงมันดังเหมือนเวลาเรากดกระจกไฟฟ้าอ่ะครับจะดังอยู่ประมาณ 5-6 วินาทีก็เงียบ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอุปกรณ์ไฟฟ้าตัวไหนชำรุดหรือรั่วหรือเปล่า เพื่อนท่านใดมีความเห็นบ้างครับ

1. น่าจะปรกตินะคับเพราะเป็นเสียงเหมือนกับระบบหัวเผาของเครื่องดีเซล ของเบนซิลก็คล้ายกันเป็นการอุ่นห้องเผาไหม้ให้พร้อมการจุดระเบิด(สตาร์ทรถ)นะคับ ความเห็นของผมนะคับ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เบนซินไม่มีหัวเผาค้าบ เสียงที่ได้ยินเป็นเสียงปั้มติ้ก ดังมาจากถังน้ำมัน กับเสียง steping motor ครับ

3. ลืมบอก จขกท ไปว่าเบนซิลเขาใช้หัวเทียน ส่วนดีเซลใช้หัวเผา อิอิ

4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เป็นปกติคร้าบพี่ป้อกกี่

5. ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ สบายใจขึ้นมาเลย พอดีแบตเตอรี่ผมมันเก็บไฟไม่อยู่ ทั้ง ๆ ที่อายุแบตไม่ถึงปี ผมเลยคิดว่าเป็นเพราะอุปกรณ์ตัวไหนทำให้ไฟรั่วหรือป่าว หาข้อมูลในเนตกำลังตั้งข้อสงสัยเรื่องของ Relay คอมแอร์ เขาว่าถ้ามันเสียมันจะไม่ตัดการทำงานแม้จะดับเครื่องแล้ว อาจเป็นเหตุให้แบตหมดได้ ไม่ทราบเพื่อน ๆ ท่านใดเคยมีประสบการณ์มั่งครับ

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เดี๋ยวนี้ แบตเตอรี่ อยู่ได้ปีเดียวถือว่าคุ้มแล้วครับพี่ป๊อก

7. ง่ะ....อายุสั้นเกิ๊น....

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จริงๆครับ สามคันที่บ้าน เรียงกันเลย เดือนละลูก

9. เดือนละลูก.... รถอะไรครับเนี่ย กินไฟเป็นรถไฟฟ้า BTS เลย

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    สามคันค๊าบ ครบปี สามลูก ลูกละคัน

11. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    งั้นผมก็ใกลแล้วอ่ะดิพี่ ใช้มา3ปียังไม่เปลี่ยนเลยอ่ะ 555+

12. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    มีอยู่วันนึงจอดไว้สี่วัน ก็ต้องเข็นอ่ะครับ แบบนี้ใกลแล้วใช่ป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้