หนูเข้ามากัดสายไฟในห้องเครื่องครับ..ทำไงดี.. จอดแค่ 2-3 วันเอง..

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Boy Pinit, 6 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boy Pinit

Boy Pinit Guest

0
    0
    0
    หนูเข้ามากัดสายไฟในห้องเครื่องครับ..ทำไงดี.. จอดแค่ 2-3 วันเอง..

2. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
  3. Pae MywayMylife

0
    0
    0
    ผมใช้แบบสเปรย์อยู่ ถ้ากลัวห้องเครื่องเลอะใช้วิธีแบบผมก็ได้นะ ฉีดแค่บริเวณที่เราทำความสะอาดถึง(คือมันเช็ดออกได้ง่ายนะ) และก็หากระป๋องพลาสติกแบบมีฝาปิด 4กระป๋องก็ได้ เอาสำลีแผ่นใส่ในกระป๋องฉีดสเปรย์ลงไป แล้ววางไว้กระจายๆในห้องเครื่อง

4. จับมันมาสับๆๆๆคั่วให้หมด อิอิ

5. Pae MywayMylife

0
    0
    0
    เมนูโหดนะเนี่ย ^^"

6. Boy Pinit

0
    0
    0
    ผมเอากาวดักหนูมาวางใต้ท้องรถ..วันนี้กลับมา..มีนกมาติดซะงั้น..

7. Boy Pinit

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่เป้ด้วยครับ..ต้องลองหามาใช้ดู..:)

8. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    ดักกาวกำจัดแล้วเหมือนกัน หนูหริ่ง 2 ตัว มันมากับรถตอนไปเข้าอู่ทำรังในรถ ถาดที่สองนกมาติดจนเน่าเลย ต้องกำจัดที่ต้นตอครับ ฉี่หนูในห้องเครื่องก็ล้างให้เกลี้ยง พวกใหม่จะได้ไม่มา ฉีดสเปรย์ฆ่าเชื้อที่ฉีดรองเท้าก็เวิร์คนะ ลองดู

9. Boy Pinit

0
    0
    0
    รับทราบครับ..

10. เอาแบบนี้ก้อได้ครับ ถ้าจอดไว้หลายๆวัน ก้อเอาลูกเหม็นวางไว้ในห้องเครื่องซักสี่เม็ด ช่วยได้ครับ

SONAXที่ฉีดไล่ความชื้นนี่แหละฉีดไปทั่วๆเครื่องหนูมันจะไม่มาเพราะมันเหม็นอย่างน้อยได้สักสองอาทิตย์แล้วค่อยฉีดใหม่ลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้