รบกวนทุกคนครับ!!! เครื่องGA16 กินน้ำมันเครื่องมากกกกกกก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Suwichak Sam Sawaraj, 1 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนทุกคนครับ!!! เครื่องGA16 กินน้ำมันเครื่องมากกกกกกก ต้องเสียเงินเท่าไหร่ถึงจะเป็นปกติครับ (ดมแก๊ส)

1. มากขนาดไหนคับ

2. ขับในเมืองสัปดาห์ละประมาณ 250 โล หายประมาณ เกือบสองลิตรครับ แต่ถ้าขับทางไกลทีเดียว200โลหายเกือบหมดครับ ช่วงเวลาเร่งมีทั้ง ควันขาว(เป็นส่วนมาก)ควันดำ(นิดหน่อย) ช่างที่ซ่อมประจำแกว่าประมาณหมื่นต้นๆ แต่บางคนบอกผมว่าถ้าจะให้จบต้องมีสองสามหมื่นครับ...

3. เอาง่ายๆนะครับ เปลี่ยนเครื่องเดิมเลยนะจบที่3500กะซ่อม แค่เปลี่ยนยางตีนวาร์วหรือเปิดฝารวมค่าแรงด้วยก็ไม่น่าถึงหมื่นถ้าฝาโก่งก็จบ เปลี่ยนเครื่องง่ายกว่าจบกว่าครับ

4. ค่อยๆหาสาเหตุแล้วปรึกษาช่างก่อนดีกว่าครับ ค่อยๆคำนวณราคาดู

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องหาย ควันขาว ปลายท่อเปียก บางทีก้อแค่ยางสี่เหลี่ยม ตัวละเจ็ดสิบ

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แต่ถ้าเครื่องอายุ20ปีแล้ว การสึกหลอจากแหวนกวาดน้ำมัน จองกระบอกสูบ อาจเสียหาย ทำให้ผนังปลอกลูกสูบเป็นลอยตามมา

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนยางตีนวาล์ว ก้อเป็นอีกสาเหตุ

8. ผู้รู้มาตอบแล้ว

ตามพี่อ้วนแจ๊คตูดดำเลยครับอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้