จะใส่อันนี้ในโคมไฟเบ้าน่ะครับ มีใครเคยใส่มั่งหรือยังครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 29 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    จะใส่อันนี้ในโคมไฟเบ้าน่ะครับ มีใครเคยใส่มั่งหรือยังครับ

1. ยังไม่มีใครเคยใส่เลยเหรอครับ

2. ซื้อมาเท่าไหร่ครับ กะลังคิดจะใส่อยู่ หาข้อมูลอยู่ ใส่เสร็จแล้วอย่าลึมมารีวิว น่ะครับ

3. พึ่งสั่งไปครับ คงอีกประมาณ 10 วันของน่าจะถึง คนขายบอกว่าความยาวจากปลายเลนส์ถึงฐานโคม 10.5 cm แต่โคมไฟเบ้ามันแค่ 9 cm ผมว่าคงต้องทะลวงโคมแน่ ๆ *ชุดนี้ 120 usd ครับ โคม+หลอด+บัลลาส+รีเลย์+สายไฟ+ตัวครอบ+ไฟวงแหวน

4. ทำไม ไม่ซื้อแบบสำเร็จรูปล่ะครับ จะได้ไม่ต้องแปลง ไฟเบ้ามีขายนี่นา

5. อ่อ รุ่นนี้ใส่แล้วโดนดิพไฟใส่ตลอดครับ ไฟแยงตาทั้ง ๆ ที่กดตำ่สุด ๆ ก็เลยถอดขายไปแล้วครับ

6. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    โคมทุกอย่าง ใส่กับหลอดซีน่อนผมโคตรไม่ชอบเลยครับ คห. ส่วนตัวนะ

7. โคมลูกแก้วสำหรับซีน่อน+หลอดซีน่อน ให้ A+ ไม่แยงตา (แยงตาน้อยกว่าไฟเดิม ๆ ซะอีก)

8. โคมลูกแก้วสำหรับฮาโลเจน+หลอดซีน่อน ให้ C แยงตาหน่อย ๆ

9. xenon ธรรมดา มันแยงตาครับเพราะแสงมันจะฟุ้งกระจายทั่วโคมพอสะท้อนด้านล่างกลายเป็นไฟสูงไปในตัวเลยแยงตาชาวบ้าน แต่ผมใส่แบบ หลอด สไลด์ มันจะมีตัวบังคับแสงทำให้แสงไม่ฟุ้งกระจายมันจะบังคับให้แสงสะท้อนขึ้นด้านบนของโคม (ทำให้เป็นไฟต่ำเหมื่อนๆไฟเดิมๆอะครับ แต่สว่างขึ้นกว่าเดิม) มันก็ไม่แยงตานะครับ

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตัวนี้นน่าจะยาวไป

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ลองของคลองถม สิ

นี่แหละครับปัญหา ผมไม่ได้ดูความยาวของโคม แต่สั่งไปแล้วครับ ยังไงก็คงต้องได้ diy กันสนุกแน่ ตอนนี้ก็เตรียมเรซิ่นกับใยแก้วใว้แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้