- AT - Drift

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย *o* YoouSky -_-", 6 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    ผมสงสัยว่าพวกรถ _AT_ Drift ได้ป่าวอะ ไครรู้ช่ายตอบหน่อยนะครับ เผื่อคนอื่นอยากรู้เหมือนผมนะครับ

ปล.จึงเรียนมาเพื่ออยากรู้ อิอิ อิอิ :D

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
  3. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
  4. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
  5. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ผมก็เห็นในหนังสื่อดริฟท์เทนโกกุเล่มเดื่อนที่แล้วเค้าก็ลงรถดริฟท์เกียร์ออโต้น่ะครับเห็นเล่นกันเป็นกลุ่มเลยไม่รู้ว่าต้องทำอะไรบ้างอ่านไม่ออกครับแต่เห็นรูปเกียวกัออย์น้ำมันเกียร์ต้องเปลียนใหม่อ่ะครับเห็นว่าใหญ่ขึ่นกว่าเดิมแต่เรื่องอื่นก็อ่านไม่ออกครับว่างๆจะสแกนมาให้อ่านกันน่ะครับเพื่อว่าอ่านญีปุ่นออก

6. xevo

xevo New Member Member

34
    0
    0
    เห็นเค้าให้เหยียบเบรคกับคันเร่ง แล้วหักพวงมาลัยสุด ให้ล้อเริ่มฟรีแล้ว โดนัดกับเลข 8
    ส่วนเวลา drift เค้าให้ ผลักไป N แล้วเร่งให้เครื่องติดบูสแล้วผลัก D เป้นเหมือนการ Kick Clulth
    ส่วนเบรคมือแต่งได้เหมือนขับธรรมดาครับ ตามหนังสือนะ

แต่เกียร์คงบรรลัยหมดแน่ๆ

7. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    เกียร์ ขอบ ยี่ปุ่น ทน นะ แต่ ระวัง การใช้งาน ผิด ประ เภท มัน จะ พัง เอา นะ ฮะ

8. apple_jojoo

apple_jojoo New Member Member

7
    0
    0
    เคยเห็น คุณกี้ ดริฟ M5 อะ แสดงว่าดริฟๆ ได้แน่นนอน

9. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เอ็ม 5 มัน เป็น เกียร์ ซีเควนเชียล อะครับ มะชั้ย เกียร์ ออโต้ ธรรมดา หุหุ

10. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ผมใช้ เกียออตโต้ แต่เปงขับหน้า ผมว่ามันไม่ค่อยมีเเรงนะครับ เหนื่อยเลย ^^'
    ถ้าเปง ขับหลังผม ว่าเกียพังแน่เลย เพราะเบรกไป เร่งไป เกี่ยวป่าว (ถ้าผมเค้าใจผิดก้อ ชี้แนะด้วยละกันนะครับ)

11. ohmmemy

1,077
    4
    38
    การดริฟ รถเกียร์ ออโต้ ควรจะใช้ วิธี power over drift เอา ครับ
    ไม่แนะนำ การ ใช้ เบรกมือ หุหุ
    เพราะว่า เวลาใช้ เบรกมือ ในขณะ จะดริฟ จะไม่มีการตัดกำลังที่ส่งไปยังล้อ หลัง เหมือน รถเกียร์ ธรรมดาที่ มีคลัทซ์
    จะทำให้ เบรกมือ ทำงาน หนัก มากก คับ หุหุ

12. angle_of_death

angle_of_death New Member Member

51
    0
    0
    เพื่อนผมเคยเอาวีออสเดิมๆเกียร์ออโต้มาดริฟท์คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้