สวัสดีคับผมอยากจะปรึกษาเรื่องวางเครื่องอ่ะคับ ถ้าเป็นเครื่อง neo 1.8...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tony Pich, 12 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tony Pich

Tony Pich Guest

0
    0
    0
    สวัสดีคับผมอยากจะปรึกษาเรื่องวางเครื่องอ่ะคับ ถ้าเป็นเครื่อง neo 1.8 จะวางได้มั้ยคับแล้วต้องแปลงหรือทำอะไรบ้างคับขอบคุณคับ

2. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    QG18DE เท่าที่ผ่านตาในคลับผมยังไม่เห็นใครวาง(อาจจะมีแต่ผมไม่รู้ก็ได้) คงวางใน NV ได้ละ แต่ไม่รู้แปลงอะไรบ้าง

3. Tony Pich

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่Pae Green Nv มากคับ แล้วพอจะทรามอู่วางเครื่องรถnvแถวๆสุขสวัสดิ-พระราม2 ป่ะคับ

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    วางได้ครับ เครื่องตัวนี้พิเศษของมันแค่ เป็น direct coil ได้ปีสูงกว่านิดหน่อย ด้าน แมกคานิกคล้ายกัน แต่ราคาเครื่องสูงกว่า sr18 ที่ cc เท่ากัน อะไหล่ สำคัญ จำพวก สาย coil, sensor ข้อเหวี่ยง โดยรวมระยะยาวยังมีทราบทิศทาง ของอะไหล่ ว่าสามารถมีมาใช้แทนตอนบำรุงรักษา ก้อแล้วแต่ชอบครับ ถ้าชอบก็จักเลยครับ ราคาค่า เครื่อง ไม่หนี sr20ve เท่าไหร่ ถ้าเป็นผมๆเลือก ve ครับ สุดท้ายก้ขอให้ได้เครื่องตรงใจครับ

5. Tony Pich

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆคับ

6. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
  7. Qg วางมาแล้ว 1คัน ผมว่าไม่ค่อยคุ้มครับ มันจะอืดๆ นะ เร่งไม่เวิคครับ ได้ปีเครื่องใหม่แค่นั้น ข้อเสียของมันคือเกียร จะมีปัญหาบ่อยครับ โทรมาถามได้ครับผม อธิบายให้ครับผม ปรึกษาฟรี ไม่คิดตัง

8. อ้าวตาแจ๊คขายของ อิอิ

9. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    มาๆๆ อิอิ 0808081800 ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้