เครื่องคาร์บูติดแก็ซได้ไหม

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย เด็กน้อย, 22 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมมีรถที่เป็นคาร์บูจะติดแก็ซจะได้ไหมราคาเท่าไรครับช่วยบอกหน่อยนะครับ

1. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ติดได้คับ ราคาไม่ต่างกับหัวศีดหลอกคับ 15000-16000 อยู่ที่อู่ติดตั้งคับ

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ระบบ mixer เกิดขึ้นมาเพื่อเครื่องคาบูแหละคับ :D

3. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แล้ว มัน จะ ดี หรือ แย่ กว่า หัวฉีด อย่างเราๆ เยอะ มั้ยครับ ท่าน

ชี้ แนะ ที

4. Nach Tonic

Nach Tonic New Member Member

100
    3
    0
    ติดอยู่คับ ของใหม่ทั้งชุด หมื่นห้าไม่ลดซักบาท แต่โอเคคับ วันแรกตอนเช้าฝนตกเครื่องเย็นเจี๊ยบ
    สตาร์ทแก๊สเลย ชึ่งเดียวติดไม่มีปัญหาอะไรไม่วอด ไม่แบ็ค อัดไปเต็มถังสี่ร้อยกว่าบาท ท้ายห้อยนิดๆ
    เหยียบเหมือนน้ำมันไม่เหม็นแก๊ส พอใจคับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ได้สิครับ ที่บ้านก็ใช้อยู่ วิ่ง ปร๋อออ

แนะนำ ตัว เลี้ยงวาว์ลไม่ต้องไปใส่มันให้เปลืองหรอกนะครับ

6. whistler190

whistler190 New Member Member

118
    9
    0
    .....UP UP UP

7. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    ใช้อยู่ครับ แจ่มเชียว

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนี้ครับ

9. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    ไปติดที่ใหนมาล่ะท่าน วานชี้แนะด้วย จะเอาไปติดมั่ง

ช่วงนี้ ใม่ใหว สามวันเติมน้ำมันที พันก่าๆ:cry:

10. DevilTeam

DevilTeam New Member Member

21
    0
    0
    ผมติด NGV ครับ LPG น่าจะแรงกว่า ถูกมั้ย แต่ NGV มันเติมถูกกว่า ขอนแก่น ไปกทม หมดไป 160 บาท

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แหล่มครับ ติดอันไหนก็ได้ครับ ใก้เราประหยัดและคืนทุนเร็วก็พอ

12. aubom

aubom New Member Member

40
    3
    0

เครื่องคาบูกับlpg ระบบmix มันเกิดมาคู่กันครับ ติดไปเหอะจูนก็ง่าย ติดตั้งก็ง่าย ไม่มีปัญหาจุกจิก (สำหรับคาบูนะครับ)หาช่างดีๆล่ะกัน
    ผมติดมาปีนึงแล้วใช้ไปเกือบ ห้าหมื่นโล เคยกลับไปจูนที่อู่ครั้งเดียวเอง ตอนเดือนแรกเพราะไปซนกับมิกซ์...

13. ติดได้ ใช้ดี ไม่มีปัญหาจุกจิก แต่สวิตท์เป็นManual นะครับ สำหรับเรื่องคาบู

ประหยัดมากด้วย เครื่อง 1600 ตกกิโลละบาท/น้อยกว่า โดยเฉลี่ย

ติดมา 2 คันแล้วคับ ทั้งคาบู และ หัวฉีด(ออโต้สวิตท์) ส่วนราคาก็

- 16500 สำหรับเครื่องคาบู (ราคาแรงไปนิส แต่รับได้ เพราะผลงานเข้าตา)

- 18500 สำหรับเครื่องหัวฉีด(ออโต้สวิตท์)

ถ้าคุณเดินทางไกลนะครับ ลองวิ่งไม่เกิน 100 ดูนะครับ

จะเหลือตังค์ กินขนมอีกบาน เรย

ขอให้โชคดีครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2008
  14. Nach Tonic

Nach Tonic New Member Member

100
    3
    0

ถึงเพื่อนหนุน ผมไปติดที่พานิชย์ธนการาจ ข้างๆ โมอาย สาขาจรัญฯ13
    ชื่อช่างเอ้ จูนได้ดีนะ ติดวันแรก ลองออกตัวฟรีทิ้งเลย 2 เกียร์ ระบบมิกซ์เดิมๆ
    ติด B-13 หลายคันแล้ว ฝีมือดีนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้