สอบถามครับ รถ เร่งไม่ขึ้นเป็นไปได้มั่ยว่า ต้องจูนแก๊สใหม่ ปล.อาการเหมือนรถไม่มีแรงครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Beer Bangbon, 3 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ รถ เร่งไม่ขึ้นเป็นไปได้มั่ยว่า ต้องจูนแก๊สใหม่ ปล.อาการเหมือนรถไม่มีแรงครับ แต่ปล่อยใหล 120 ได้อยู่ครับ เสียงเครื่องเงียบกริ๊ป

2. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    หัวฉีด หรือ มิกซ์ ครับพี่ ถ้ามิกซ์มาร์คตำแหน่งเดิมไว้แล้วเปิดเพิ่มอีกซักรอบหรือครึ่งรอบ ลองดูได้ บิดทวนเข็มนาฬิกาคือเปิดครับ

3. Beer Bangbon

0
    0
    0
    มิกซ์ครับ เดียวลองดูครับขอบคุณครับพ่อตา เง้อ คุณฐา

4. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    จัดไปๆ ลองดูครับ รอฟังผล

5. Beer Bangbon

0
    0
    0
    ถ้าเป็นอีก จะหา 20det มาวางแล้วนะ เง้อออออออออ

6. อยู่ดีๆ ก็เป็นหรอคับ คุณเบียร์?

7. Aun Aun

Aun Aun Guest

0
    0
    0
    อยากวางเหมือนกันเนั้ย...

8. Beer Bangbon

0
    0
    0
    เป็นตอนผมขับทางยาวกลับสงขลาครับ ตอนแรกก็ปกติดี แต่ เริ่มมีอาการช่วง ปลายประจวบเข้า ชุมพรครับ แร่งไม่ขึ้น อืดๆ อื้อ ครับ

9. Beer Bangbon

0
    0
    0
    เง้อ ไม่มีครับ มีแวะเติมแก๊สอย่างเดียวครับ

10. เช็คน้ำในหม้อน้ำดูครับ หม้อต้มเย็นหรือร้อนครับ

11. Beer Bangbon

0
    0
    0
    ลองจับๆหม้อต้มดูใช่ปล่าวครับคุณเก่ง แต่ อุณภูมิความร้อนไม่ึ้นนะครับไม่ถึงครั้ง เดียวลองติดเครื่องเปิดฝากระโปรงดูอีกที่ครับเย็นนี้ ขอบคุณครับ

12. เดาว่า แกส ไม่พอแต่เกิดจากอะไรต้องดูอีกที

13. Beer Bangbon

0
    0
    0
    ผมหวังว่าอย่าให้เป็นเยอะเป็นพอครับคุณเก่ง เสียวๆอยู่

14. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    แก็สแถวประจวบฯ ผสมเยอะเปล่าพี่ ทำให้อืดได้ ถ้าเราจูนไว้บาง

15. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    เครื่องเดิมผมเบาดับเลยนะ ถ้าเติมปั๊มแก๊สที่ไม่เพียว หรือ เพิ่งเปิดใหม่ถังบรรจุมีสิ่งปลอมปน

16. ตามป๊ะป๋าเลยคับอิอิ

17. Beer Bangbon

0
    0
    0
    แต่ขากลับมาก็เป็นครับ วันนี้จูนแก๊สเพิ่มอีกหนึ่งรอบ ดีขึ้นครับ แต่รอบไม่นิ่ง เดียวเสาร์นี้ไปหาป๋าอ๊อดดีกว่า

18. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ถ้าจูนแก็สหนา ก็ต้องจูนอากาศด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้