ติดเเก็ส lpg มายกคันเร่งเเล้วรถตด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย natthawoot, 31 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natthawoot

natthawoot New Member Member

6
    0
    0
    เป็นเพราะอาไรครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองตั้งไฟแล้วก็จูนแก๊สเพิ่มอีกนิดก็หาย

3. ตามนั้นครับ........จัดไป

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองดูท่านแก๊สมาบอกครับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ลองจูนไฟ กับ gas อีกทีครับ

6. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    กรองเปลือยหรือว่ากรองตัน เอ่ยๆ ล้อเล่งนะ กรองเดิมๆมันจะอากาศเข้าน้อยไหลเวียนยไม่ดีให้เจาะรูเพิ่มครับ ชาว NV มีหลายสูตรนะ ผมจำไม่หมด ไว้วันว่างจะมาอธิบายอีกที ถ้าพึ่งติดแก็สมา ให้เปลี่ยนถ่ายของเหลวใหม่ทั้งหมดเพื่อดูอาการ
    หรือจูนแก็สบางเกินเลยเหยียบไม่ออก ถ้าเป็นงั้นจริง ระวังแบคฟาย นะผมเคยเป็นอยากประหยัดแต่เครื่องระเบิด ระวังหน่อย เร่งไม่ออกมีแค่ 2 อย่าง ไม่แก็สก็อากาศ OK ไปทำงานละเดี๋ยวมาตอบใหม่

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  7. manojj

manojj New Member Member

16
    0
    0
    อาการเหมือนกันเลยลองเปลือยกรองดู ปรากฏ อืดยิ่งกว่าเดิม กะจะไปให้ร้านจูนให้ซะหน่อย

8. ลองตั้งไฟให้แก่ขึ้นหน่อย
    คลายสกรูยึดจานจ่าย (เบอร์ 12) มี 2 ตัว หมุนจานจ่ายเข้าหาด้านใน
    ค่อยๆหมุนช้าๆ ทีละนิด พร้อมกับเร่งเครื่องไว้ประมาณ 2,000 รอบ
    หาตำแหน่งที่เครื่องเร่งเองแล้วแรงที่สุด
    ล็อกจานจ่าย จบ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้