อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันเฉลี่ยของ sr 20 เท่าไหร่กันบ้างครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chanapume Khantahut, 2 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันเฉลี่ยของ sr 20 เท่าไหร่กันบ้างครับ ผมมาขอนแก่นลองใช้น้ำมันดูอยากทดสอบ รายละเอียด นั่ง3คน ขนขอบเต็มรถ น้ำมันเติมเต็ม แก๊สมีค้างถึงประมาณครึ่งนึง ความเร็วที่ใช้ 100-120 คราวๆที่ลองคิดดู คำนวณได้ประมาน 10-11 km/liter ครับ ผมเติม เบนซิล 95 แล้วของพี่ๆเพื่อนๆ ได้เท่าไหร่กันบ้างครับ

1. Nattanan Lapkaeo

Nattanan Lapkaeo Guest

0
    0
    0
    ไม่กินเท่าไหร่นะครับผมว่าๆๆๆเริ่มน่าสนแล้ว 5555

2. วิ่งเส้นผ่านลำตะคอง ด้วยนะครับ อัตราเร่งดีกว่าเดิมเยอะเลย อิอิ

3. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    ตอนนี้ขอลองดูเครื่อง ga16 vtc ดูก่อน อิอิอิ

4. ปล.ลืมบอก ของผมเกียร์cvt ครับ ถ้าจับชนเกียร์ธรรมดาน่าจะประหยัดกว่านี้

5. เด่วผมว่าจะลงรายละเอียดทริปมาขอนแก่นอีกทีครับ ช๊อบ ชอบ ตั้งแต่ลงเครื่องมาใหม่ ขับทางไกล สบ๊าย สบาย

6. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    เอ้าแรงซ่ะใจเลยสิครับพี่ท็อป

7. ป่าวครับ ขับไม่เกิน 120 จ้า มีสาวๆนั่งมาด้วย อิ อิ

8. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    อ้อผมขับขับช้าๆๆไม่ค้อยได้เดี๋ยวเครียดต้องให้เลือดมันสูบชีดบ้าง

9. เค้าแค่โลละบาทเองอิอิ

10. Nattanan Lapkaeo

0
    0
    0
    ป๋าอ๊อดใช้แก๊สหรอป๋าหรือน้ำมัน

11. ถ้ากินน้ำมัน10_11โลลิตรถึงว่าประหยัดกว่าแครมรี้

12. ยาวๆ 13 km/L ไม่เกิน 3000รอบ

ครับ ผมก็ขับไม่เกิน 3000 มีเกินบ้างตอนขึ้นเขาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้