ปัญหาใหม่"หม้อลมเบรครั่ว" ทำให้ควันขาวจิงป่าวคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jaturong Tongchom, 27 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ปัญหาใหม่"หม้อลมเบรครั่ว" ทำให้ควันขาวจิงป่าวคับ

1. Pae MywayMylife

Pae MywayMylife Guest

0
    0
    0
    ไม่จริงครับ ควันขาวเพราะมีน้ำมันเครื่องเข้าไปในระบบเผาไหม้ของเครื่องยนต์ คนละส่วนกันเลย

2. หรอคับผมก็ไม่แน่ใจเห็นช่างบอกมาอ่ะคับ

3. คือผมไปถามเค๊า อ่ะคับแล้วถามเค๊า ว่า ควันขาวเกิดจากอะไร เค๊าก็ให้ผมสตาทรถ เค๊าดูไปดูมา เค๊าก็ถามว่าน้ำมันเบรคยุบมั๊ย ผมก็ตอบว่ายุบ แล้วเค๊าก็บอกว่า หม้อลมรั่วทำให้ น้ำมันเบรคไหลเข้าไป ในเครื่องเลยทำให้ ควันขาวอ่ะคับ ผมก็เลยสงสัยเลยมาถามอ่ะคับ

4. Pae MywayMylife

0
    0
    0
    น้ำมันเบรคไม่สามารถเข้าไปในระบบเผาไหม้ของเครื่องยนต์ได้เลยครับแม้แต่หยดเดียว

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    มาที่พี่เป็บอกเลยคับ

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แต่ผมแนะนำว่าออกมาให้ไกลจากอู่นี้เลยคับ มันคิดได้ยังงัยว่าน้ำมันเบรครั่วไปในเครือ่ง

7. Pae MywayMylife

0
    0
    0
    จริงครับอู่มั่วมากเลย

8. ช่วยแนะนำหน่อยพี่ๆ

9. Pae MywayMylife

0
    0
    0
    อยู่แถวไหนครับ เดี๋ยวให้เพื่อนๆแนะนำกันได้

10. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะเข้าได้ก็ทางท่อไอดี ผ่านทางท่อเวคคั่มช่วยหม้อลมเบรค แต่... มันต้องมีน้ำมันเบรคมากขนาดท่วมหม้อลมเบรค ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้เลยคับ :)

11. Pae MywayMylife

0
    0
    0
    อาการนี้ผมว่าน่ากลัวสำหรับคนไม่รู้ มากเลย เพราะเพียงแค่ช่างบอกว่าเครื่องคุณหลวม...จบเลย

12. สระบุรีคับ

13. ออกจากอู่อย่างเร็วแล้วถุยน้ำลายไส่หน้าร้านแม่มเลยคับ555

14. โหดร้ายคับพี่

15. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    งั้นนั่งขี้หน้าอู่มันเลย...........55

16. Wewute Ayc

Wewute Ayc Guest

0
    0
    0
    555 ช่างมั่ว

17. Yo Sung

Yo Sung Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยน อู่ด่วนเลย

หนีแว้วๆ 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้