ทำเสื้อทีมกันดีกว่าคับ เรียกร้องกันเยอะแล้ว

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย Nat_mo, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    แต่ตอนนี้ยังขาดคนออกแบบเสื้อหนะครับ

มีใครมีความสามารถทางด้านนี้บ้างไหมคับ

อยากให้ช่วยๆ กันหน่อย :D:D:D

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อย่าลืมเอาแบบมาโชว์นะครับ

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
  4. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    เอาตัวอย่างขำ ๆ มาให้ดูก่อนนะคับพี่น้อง :D

แบบที่ 1 ใส่ออกงานได้ทุกโอกาส ไม่รู้ว่าตัวอักษรด้านหลังจะเล็กไปรึเปล่า

แบบที่ 2 ใส่ขำ ๆ ในวันชิว ๆ

แบบที่ 3 แนว

ติชมกันได้นะครับ ใครต้องการสีไหนก็บอกมาเลย เดี๋ยวจัดมาให้ใหม่ครับ ;)

5. Nat_mo

781
    15
    18
    นี่พวกเราต้องมีโลโก้หรือเปล่าหว่า เอายังไงดี

ปล.แต่ผมโคดชอบภาษาไทยเลยแม่งแนว

6. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    เอาเเบบเสื่อโปโลอ่ะ เเต่เป็นภาษาไทยก็เเนวดีอ่ะ เเล้วสีเสื้อมาตราฐานเป็นสีไรดีอ่ะ.........

7. ใช่ๆ ครับ เอาเป็นเสื้อโปโลอ่ะสวยสุด ตามความคิดผมผมว่า สีดำนะ มาตรฐานดี ใส่ได้ทุกงานด้วย ส่วนแบบผมว่าสวยหมดเลย เป็นภาษาไทยก็แนวดี แต่สำหรับผม ผมว่าให้มันเหมือนกับสติกเกอร์ที่เราแปะรถกัน มันก็OKนะ ส่วนที่ท่านประธานถามมาว่า กลุ่มเราจะมีโลโกกลุ่มมั๊ย รอหลายๆคนมาออกความเห็นแล้วกัน แต่สำหรับผมไม่ซีเรียดเลย มีก็ดี ไม่มีก็เท่แล้ว เพราะMiNoRiเท่มาตั้งแต่เกิด 555+

8. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    มิโนริ ภาษาไทยชอบดีอ่ะ แนวมากๆ ส่วนโลโก้ พี่ว่ามันก็คือตัวอักษรที่สติ้กเก้อเราอ่ะแหละ แต่จะคิดเพิ่มก็ได้นะ

9. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    อันนี้ทำใหม่ให้แล้วนะครับ โปโลดำ ด้านหลังภาษาไทย ด้านหน้าฟร้อนตัวเดียวกับสติกเกอร์ติดรถ ;)

:) :) :)

10. Nonato

Nonato New Member Member

39
    0
    0
    สีดำก็ดีนะครับ

11. Nat_mo

781
    15
    18
    ลองไม่เอาคำว่าracingอีกทีนะน้อง

12. City_Ferio

564
    29
    28
    ได้แล้วค๊าบบบบ

ถ้าต้องการเปลี่ยนสีหรือแก้ไข ก็บอกได้นะครับ ;)

13. Nat_mo

781
    15
    18
    แล้วถ้าเอา ข้างหลังเป็น ภาษาอังกิด ปกติ

แต่ข้างหน้าเอาชื่อทีมเราเป็น ภาษา ญี่ปุ่น ล่ะ

ปล.โทดทีน้องชาย พี่คิดได้เรื่อยๆ แต่ดันทำไม่เป็นนี่สิ ช่วยหน่อยล่ะกันนะคับ

14. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    ผมว่าทั้งหน้า หลังเป็นภาษาอังกิดก็ดีนะ แต่ด้านหลังตัวใหญ่หน่อย เท่แบบเรียบๆ และเพิ่มคอเสื้อกับปลายแขนเป็นสีเหลือง จะดีไหมครับ จะได้ตัดกับสีดำ ดูเด่นๆ สะดุดตา นี่ผมแค่ขอเสนอความคิดของผมนะครับ ยังไงก็รอฟังเสียงส่วนใหญ่ครับผม

15. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    เราอะแล้วแต่ปุ๊.....

16. City_Ferio

564
    29
    28
    มาอีกแว้วววว :eek:

ไม่เป็นไรครับพี่ ไม่ต้องเกรงใจ ช่วยกัน ๆ จะได้มีเสื้อสวย ๆ ใส่ :)

17. Nat_mo

781
    15
    18
    สุดยอดจิงๆ น้อยชายแจ่มมากๆ

พี่ขอดูอีกแบบนะ คือหน้าหลังเป็นอังกิดนี่แหละ

แต่ตรงแขนเสื้อข้างไหนก็ได้เอา ภาษาญี่ปุ่นอ่ะคับ

18. nong_kaju

417
    41
    0
    แขนขวาดิ

19. City_Ferio

564
    29
    28
    มันจะประมาณนี้อ่ะครับ :)

20. Nat_mo

781
    15
    18
    แบบสุดท้ายนี้หล่อมากๆ

21. City_Ferio

564
    29
    28
    งั้นจัดไปเลยครับพี่

22. กุ๊

626
    12
    0
    สวยมากมายน้องอั๋น เยี่ยมๆเก่งมากๆ

23. Nat_mo

781
    15
    18
    ทีนี้ล่ะ จะหาร้านที่ไหนถูกๆ ดีๆ จากไหนดีอ่ะ

24. กุ๊

626
    12
    0
    ส่งแบบไปที่ ห้องเสื้อเวอซาเช่เลยไหม 555+

25. FITT_TO

250
    5
    0
    เเบบ สุดท้ายนี่เเหล่ม (เเต่อยากได้สีเขียวอ่ะ หรือไม่ก็ลองเป็นสีเทา น่าจะเด่นดีน่ะ) สีดำเบื่อเเล้วอ่ะ..

26. City_Ferio

564
    29
    28
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองทำให้ดูนะค๊าบบบบบ ;)

27. FITT_TO

250
    5
    0
    จัดไป............

28. ผมขอโหวตอีกเสียงครับแบบสุดท้ายสวยสุดแล้ว แต่ถ้าทำแบบที่สมิงบอกก็สวยเพราะผมไปเห็นเสื้อของสมิงมาแล้วแต่คือตรงแขนมันจะมีสีไม่เยอะเท่าที่อั๋นทำไง มีตัดนิดเดียวดูเด่นดี เวลาใส่ไปกันเยอะๆคนอื่นเค้าก็รู้ว่าเนี่ยมาเป็นทีม เพราะถ้าเป็นดำล้วนอ่ะ มันแบบเรียบๆไงไม่เด่น จะได้ยิงไม่ผิดทีม(อันนี้ล้อเล่นนะ)แต่ถ้าจะเอาตรงแขน+ปกคอมีสีอ่ะ ขอสีอื่นได้มั๊ยผมเกลียดสีเหลืองอ่ะ สุดท้ายก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่นะครับ อันนี้แค่ออกความเห็น ส่วนเรื่องร้านปักผมว่า ตรงข้ามซอยบ้านไอ้แฝดอ่ะครับ ปักด้วยคอมงานดี แต่ราคาไม่แน่ใจ(คิดว่าไม่แพง)เพราะเคยเอาเสื้อนักเรียนไปปักอ่ะครับ ตอนปวช.อ่ะ ที่มันมีเฟืองสีแดงอ่ะ ปักซะสวยเลยครับ

29. City_Ferio

564
    29
    28
    update ล่าสุดครับ สีเทากับสีเขียว ;)

เดี๋ยวแขนเสื้อจะลองทำให้ดูนะครับ :)

30. nong_kaju

417
    41
    0
    เขียวนี่สีเจ็บโคตรๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้