ถามเรื่องเฟืองท้ายครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย GujaSaddZz, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    อยากทราบว่าE36เครื่อง1Jเนี่ยครับ ไช้เฟืองของอะไรดี

ผมจะเอาของสกายมาไส่ ช่างแถวบ้านบอกแปลงเยอะ
    ผมก้ไม่เข้าใจเหนเค้าทำกันทั่วบ้านทั่วเมือง

เรยอยากถามผู้รุ้อะครับ

ว่าต้องแปลงเยอะไม๊

อย่างไห้มันออกตัวดีๆอะครับ
    ละlimited slipของสกายลายนี่มันกี่เปนเซนอะคับ
    ไม่ทราบต้องเปี่ยนเพลาด้วยปล่าว
    แล้วค่าแรงค่าของปะมานเท่าไหร่ครับ

ขอบคุนคับ

2. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    limited slip โรงงาน 25% มั๊งครับ

3. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ของสกายเหมาะสุดแล้วคับอัตราทดอยู่ที่ 4.3 นะถ้าผมจำไม่ผิดรถเราหนักเอาต้นจัดหน่อยก็ดีคับ
    เพลาข้างก็เอาของสกายมาเหมือนกันคับแต่จำไม่ได้ว่าระยะมันจะเท่าของเดิมหรือป่าวรู้สึกว่า ขวา ซ้ายจะยาวไม่เท่ากันต้องเอาข้างไหนมาข้างเดียวเลยนี่แหละคับ

4. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ใสสกายก็ดี มีให้เล่นหลายเบอร์ เผื่ออนาคต ขยับเสต็ปด้วย ใหนๆก็เปลี่ยนแล้ว

หาอู่ดีๆ ก็ จบ เอาช่างที่เคยทำดีกว่า ไม่บาน จบ ชัวร์ด้วย

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    อย่างที่พี่แพนว่า

หาอู่ดีๆ จะให้ดี เอาเพลาข้างสกายมาใส่ด้วย

มันจะอยู่ได้ยาวนานกว่า...

แปลงไม่ยากนะคับ

ถ้าอู่ดีมีปรสบการณ์ ทำแล้วได้ดี ไม่มีปัญหาภายหลังด้วย

6. JoE_BmDanGJ@ZZ

JoE_BmDanGJ@ZZ New Member Member

19
    1
    0
    อู่แถวไหนดีอ่ะครับ แนะนำด้วยครับ

7. Manky black

Manky black New Member Member

202
    2
    0
    ไหนๆจาเปลี่ยนแล้วใช้เพลาข้างสกายอย่างที่พี่แพนบอกไปด้วยเลยคับ แล้วอีกอย่างถ้าเป็นไปได้ก็ดามแพท้ายไปด้วยเลยทีเดียวจบไม่ต้องมาทำหลายรอบ(เหมือนผมรื้อไป3รอบกว่าจาเสด55) ส่วนอัตราทดเฟืองท้าย ถ้าออโต้4.3 ธรรมดา 4.1 กะลังสวยคับ อันนี้จากที่เคยใส่มาในรถผมเองอะนะคับ ลองดู

8. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ตามพี่แบงก์เลย ผู้มีประสบการณ์ ทำไปหลายแล้ว ใช่มั้ยพี่ อิอิ
    ใส่ 4.3 สับเกียร์เปนลิงถ้า m/t นะ

9. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    4.3 มันส์จิงๆ มาดั่งใจสั่ง

แต่ถ้าความเร็วสูงๆ ก้อรอบจะสูงหน่อย

ถ้าชอบแบบซิ่งๆ ก็หาเต็ดซิ่งพวก นิสโม คัสโก้ ใส่ก็ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้