ขอบอกเล่าถึงสมาชิก corona RT club ทุกคน

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่อยากจะมาบอกกล่าวให้สมาชิกทุกคนได้รับรู้ถึงความรู้สึกของผมครับ ว่าตอนนี้ทั้งเหนื่อย และท้อใจมากครับ จัดมิตติ้งทีไรก็ยิ่งมีรถมาร่วมน้อยลง ๆ ทั้งๆ ที่ผมตั้งใจจัดมากถึงมากที่สุดสำหรับมิตติ้งทุกครั้ง เพราะคิดว่าสมาชิกทุกคนคงอยากจะมาเจอกันหลายคน แต่เท่าที่ดูมาหลังๆ นี่ยิ่งจัดคนยิ่งมาน้อยลงครับ หรือว่ามันถึงจุดอิ่มตัวของคลับแล้ว บางคนเลยไม่ค่อยให้ความสนใจกับกิจกรรมทางคลับสักเท่าไหร่ และบางทีผมตัดสินใจอะไรผิดพลาดไปก็ขอโทษสมาชิกทั้งหลายด้วย ทั้งเรื่องเวลา และสถานที่ มันอาจจะเป็นเพราะว่าผมตั้งใจกับมันมากเกินไป อยากให้คลับเราเจริญเติบโต ก้าวไปข้างหน้า เหมือนคลับใหญ่ ๆ เค้า เห็นใจสมาชิกที่มาร่วมงานมิตติ้งเป็นประจำทุกครั้งทั้งหน้าเก่าและหน้าใหม่ครับ เพราะทราบว่าความหวังของทุกคนก็คือ หวังว่าวันมิตติ้งจะได้พบเจอกับสมาชิกทุกคนในคลับ เพียงเดือนละครั้งแค่นั้น อาจจะไม่มาก็น่าเพียงส่วนน้อยก็ยังดี แต่ทุกวันนี้แทบจะไม่อยากเรียกว่า "นัดมิตติ้ง" แล้วแต่น่าจะเรียกว่า " บังเอิญไปเจอกัน" ดีกว่า แต่ยังไงก็ขอขอบคุณทุกคนที่ให้ความร่วมมือในกิจกรรมของคลับมาเป็นอย่างดีโดยตลอด และขอให้เป็นอย่างนี้ตลอดไปนะ

ปล. ช่วงระยะนี้ผมอยากจะให้สมาชิกทุกคนในคลับช่วยกันทำหน้าที่แทนผมในการคิด ตัดสินใจ รวมถึงประสานสมาชิกการจัดกิจกรรมของคลับในแต่ละเดือน เพราะช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างด้วยอ่ะครับ ช่วยลองๆ ดูด้วยนะครับ จะจัดงานอะไร ที่ไหน ยังไง ร่วมกันคิดตัดสินใจได้เลยครับ ผมไปได้ทุกที่อยู่แล้วครับ ช่วยกันหน่อยนะเพื่อคลับของเรา :):):)

2. Maiชุมพร

Maiชุมพร New Member Member

105
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

3. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    สู้ๆๆครับ.....ช่วยกันๆๆ

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เห็นด้วยกะที่พูดเลยครับ.........เหนื่อยจิงๆ

ไม่รู้จำทำหน้ายังไงเวลาสมชิกใหม่ๆมาเจอคนเก่าน้อยๆเค้าคงเสียความรู้สึกอ่ะมั้ง.......(คิดเอาเองอ่ะ)

เมื่อวานสมาชิกใหม่มาตรงเวลากันแต่คนเก่าๆกลับมากันช้าจนน่าเกลียดแถมมีแค่6คันอ่ะทั้งหมดแล้วนะเนี่ย

5. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    สลดซิกรู..- _ - มาช้ากะเค้าด้วย

ขออภัยอย่างแรงครับ แม่ที่2เซ็นอนุมัติช้าไปหน่อย

6. ppprom

ppprom New Member Member

43
    0
    0
    สู้ต่อไปครับคุณ golf ผมอยู่ด้วยทุกมิตติ้งแน่ครับ:D ต้องขอโทษด้วยที่ไปต่อด้วยไม่ได้เมื้อวานนี้ครับคราวหน้าไม่พราดแน่ๆครับ คราวหน้าหากิจกรรมำทกันมัยครับเช่นตีแบดหรืออย่างอื่นให้สมาชิกท่านอื่นๆแนะนำมาแล้วก็เอามาดฃโหวตกันก็โอเคนะครับ สู้ๆๆ

7. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    ครับผมเห็นด้วยกับคุณกอล์ฟนะ ขออภัยด้วยครับสำหรับความเห็นในความรู้สึกของผม ถ้าใครไม่ชอบใจก็ขอโทษด้วยนะครับ ผมอาจจะเป็นคนนอกที่เพิ่งจะไป meeting แต่ผมก็รู้สึกตื่นเต้นนะที่จะได้ไปเจอคนที่ เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่เขาก็ชื่นชอบรถในแบบเดียวกับเรา ผมว่าคนที่ไป meeting ครั้งแรกทุกคนก็คงรู้สึกแบบเดียวกับผมกันหมด แต่อาจจะคิดว่า''ทำไมคนมันน้อยจังวะ'' ใช่ครับ ถึงเราจะไม่ใช่ พวก KE ที่มีรถเยอะมากมายทั่วบ้านทั่วเมือง แต่เราก็มีจุดประสงค์เดียวกันคือ ''ใช้รถ RT, TT เหมือนกันและรักมันผูกพันกับมันเหมือนๆกันไม่ใช่หรือครับ'' พวกเราก็ควรให้ความร่วมมือกันซิครับ 1 ครั้ง/1เดือน สำหรับการมาเจอกันมันไม่น่าจะลำบากนะครับ อย่าให้คนนอกมาว่าเราได้ว่า โธ่เอ๊ย รถ RT, TT แม่งไม่มีคนเล่น แม่งแต่งไม่ขึ้น ฟังดูแล้วมันบั่นทอนกำลังใจยังไงบอกไม่ถูก สำหรับตัวผมนั้น รถคันแรกที่บ้านผมเป็น RT 81 ของพ่อวาง 4A GE สภาพเนียนมาก และที่ผมขับรถเป็นก็เพราะเจ้า RT 81 คันนี้แหละครับ ผมจึงรักและรู้สึกผูกพันกับมันมาก แต่มันก็มีเหตุทำให้รถคันนี้เกิดอุบัติเหตุ จนไม่สามารถใช้งานต่อไปได้ ผมรู้สึกเสียดายและเสียใจมาก แต่ผมก็คิดว่าสักวันนึงผมคงจะได้มีโอกาสเป็นเจ้าของมันอีกครั้ง จนผมเข้ามหาวิทยาลัย ผมอยากได้รถมาก พ่อผมบอกว่ารอก่อน จะซื้อ Honda Civic ให้ แต่ผมก็ไม่เอา ไปทำงานที่เชียงกงในตอนปิดเทอม ผมไม่ได้ไปเที่ยวกับเขาเหมือนคนอื่นๆ ผมทำงานจนผมมีเงินได้เป็นเจ้าของเจ้า TT 132 คันรักของผม ผมก็ได้เริ่มลองผิดลองถูกแต่งมันไปเรื่อยๆ เสียบ้าง พังบ้าง โดนหลอกบ้าง ตามกำลังเงินของผม จนกระทั่งทุกวันนี้ มันทำให้ผมรักและรู้สึกว่ามันเป็นเพื่อนผมไปแล้ว เห็นไหมครับรถทุกคันมัน มีตำนานในตัวของมัน ของเพื่อนๆทุกคนก็คงมีตำนานเหมือนกันแน่นอนครับ เราควรช่วยกันรักษา Club นี้เอาไว้ให้อยู่ไปนานๆนะครับ

และผมขอบอกตามตรงเลยนะครับว่า ของที่ผมนำมาขายในนี้ทุกรายการนั้น ผมเคยคุยกับคุณกอล์ฟแล้วว่าบางอย่างผมขายได้บ้าง บางอย่างขายไม่ค่อยดี หรือขายแทบไม่ได้เลยด้วยซ้ำ เพราะคนที่เล่นรถรุ่นนี้ไม่ค่อยซื้อหรือซื้อบ้างก็เป็นส่วนน้อยเมื่อเทียบกับ Club อื่นที่ผมขายอยู่ แต่ผมก็จะขายมันต่อไปเพราะว่าผมขายมันด้วยใจรักครับ ขายได้บ้างไม่ได้บ้างก็ไม่เป็นไรครับ และผมก็จะไม่มีวันเลิกรักมันด้วยครับ meeting คราวหน้ามากันเยอะๆนะครับ ผมเอาใจช่วย

ูปล. ถ้าข้อความของผมใครอ่านแล้วไม่ชอบใจก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ แต่ผมแค่อยากจะบอกความรู้สึกของผมเท่านั้นครับ ขอบคุณครับ

8. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    โห๋ย.....น้ำตาแทบไหล พลากก

น่าจะเป้นกำลังใจที่ดีนะก๊อฟ กับคำพูดของGUKUอ่ะ
    เพราะพี่ก็มองมาตั้งนานแล้วล่ะว่า กลุ่มเรามันไม่ใหญ่เหมือนคนอื่น
    เอ็งก็ดูตามท้องถนนซิ มีใครขับแล้วทำแบบเราๆกันมั่ง ขับไปบนถนน
    เอ็งเจอRT100 กี่คัน แล้วเอ็งเจอ KE กี่คัน (โคตรเยอะ)
    แล้วยิ่งรุ่นของพี่ล่ะไม่หนักกว่าหรอ มันกลายเป้นเศษเหล็กไปหมดแล้ว
    พี่ตระเวนไป3เวปดังๆ เจอRT81 อยู่4คัน กะRT94ของพี่ลูแปง
    5คันเองนะเว้ย ของเอ็งล่ะ 10คันUP

พี่กลับมองว่ากลุ่มเล็กๆอ่ะดีด้วยซ้ำนะ ดูแลทั้วถึง เพราะตอนนี้ก็มีแต่
    พวกที่เหนียวแน่นจิงๆ ยังอยู่กัน พี่ก็ดีใจที่ก๊อฟทำได้ขนาดนี้
    พี่เองก็ควรเป็ยตัวอย่างที่ดี แต่พี่มีครอบครัวว่ะ (ไม่พูดถึงแล้วกันนะ)
    และที่ชอบกลุ่มเล็กๆเพราะ มากคนมากความ แต่ละคนคิดไม่เหมือนกัน
    มองความสำคัญไม่เหมือนกัน
    สำหรับใครที่มาเจอกลุ่มนี้แล้วมันมีกันอยู่แค่เนี้ยก็อาจจะผิดหวัง เพราะอยาก
    เห็นกลุ่มใหญ่ๆใช่มะละ มันก็ยากนิดนึง เพราะคุณต้องดูด้วยว่า
    คนขับรถรุ่นเนี้ยอยู่ในกทมอ่ะ มีกันกี่คนเอง
    พี่ชอบอยู่กลุ่มนี้เพราะ อบอุ่น ไม่เห้นแก่ตัว ไม่ก้าวร้าว แฟร์ๆดี พี่ชอบ
    ......เวน เหลาซะยาวเลย เฮ้ย โทรมาคุยแทนได้มะ..อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2008
  9. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    น่าเห็นใจ และต้องร่วมมือร่วมใจกัน

เพื่อที่คลับของเราจะได้เติบโตขึ้น ถึงแม้สว่าจะมีสมาชิกเก่ามากันไม่เยอะ เพราะว่าแต่ละคนอาจจะติดภาระหน้าที่ของแต่ละคน (รวมทั้งผมด้วยที่ไม่ได้ไป :p )แต่ยังไงก็แล้วแต่ ผมจะอยู่กับคลับนี้ตลอดไป เพราะว่าผมรักรถ RT ที่สุดเลย และดีใจที่ยังมีเพื่อนสมากชิกทั้งเก่าและใหม่ที่ยังหลงใหลกับรถตระกูล CORONA นี้.... RT Club จงเจริญ :D:cool:

10. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    สู้ๆๆๆ .....

11. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจมากครับ .......... ทุกข้อความที่โพสต์ไว้ทำให้ผมมีกำลังใจที่จะเดินหน้าต่อไป ถ้าเราทุกคนช่วยๆ กัน พยายามให้ความสำคัญกับคลับมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งดีมาก ๆๆๆ ขอบคุณอีกครั้งนะ :sad::sad::sad::sad:

12. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สู้ๆนะครับเพื่อนๆ เพื่อในสิ่งที่เราชอบคล้ายๆกันครับ

13. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    :ซึ้ง:

14. MPPM

MPPM New Member Member

39
    0
    0
    ขอแชร์ความเห็นด้วยคน

ผมเองก็เข้ามาอยู่ในนี้ไม่นาน แต่ก็รู้สึกถึงความตั้งใจของคุณกอล์ฟดีว่าต้องการให้พวกเรารวมกลุ่มกันให้เหนียวแน่นที่สุดเท่าที่จะทำได้

นอกจากเหตุผลเรื่องจำนวนรถมีน้อยตามที่มีสมาชิกหลายคนพูดถึงแล้ว

ผมว่ายังมีอีกหลายเรื่องที่เป็นปัจจัยที่ทำให้สมาชิกมากันน้อย เอาไว้คราวหน้าถ้ามีโอกาสได้ไป Meeting คงได้คุยกันครับ(ถ้าไม่ลืม)

ผมเองนั้น เป็นสมาชิกของหลายๆที่เช่น Bangkokclassiccar.com/guitarthai.com และอีกหลาย web รวมถึงที่นี่ด้วย จึงอยากเป็นกำลังใจให้ครับ และอยากจะบอกว่า อย่าเพิ่งท้อมันมีทางแก้ แต่จะแก้ได้มากหรือน้อยต้องคอยปรับแก้กันไป ความเหมาะสม และความลงตัวอาจจะไม่ตรงกับใจเราเท่าไรนัก นั่นเพราะเราคาดหวังไว้สูง แต่อย่างน้อยที่สุดสิ่งที่เราทำด้วยความตั้งใจ แต่ผลที่ได้ไม่เต็มร้อยก็อาจทำให้เราพึงพอใจได้ในระดับนึงต้องคอยดูกันอีกที

สู้..สู้...ครับ :D

15. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    เอาเป็นว่าทุกคนที่ยังอยู่ให้ความสำคัญกับคลับผมก็ดีใจ อย่างฤทธิไม่มามิตติ้งเพราะเค้าต้องเรียนผมเข้าใจ แต่คนที่ไม่มีธุระแต่ไม่มาเพราะอะไร
    แล้วขอเลยนะจะพาใครมาผมไม่ว่าแต่ถ้ามาแล้วงอแงอย่ามาทำให้งานกร่อย เรื่องการมิตติ้งไม่ต้องกลัวนะครับมีแค่ไหนไปนั้นติดธุระบอกไม่ว่ามาช้ามาเร็วไม่เป็นไรถ้ารักกันก็ไม่คิดมาก
    ผมบอกตรงๆเลยนะใจจริงผมไม่ได้อยากขายรถหรอกแต่ผมอยากรู้ว่าถ้าไม่มีรถที่ยังอยู่ในคลับที่น้อยนิดทุกคนจะรู้สึกอย่างไร มีเงินแต่ไม่รักมันไม่อยากใช้มันผมก็ไม่ขาย รถผมไม่ได้เป็นอะไร เครื่องยังดี แอร์ก็เย็น ขับไปไม่อายใครแล้วทำไมผมต้องด้นรนขาย แต่ถ้ามีคนรักมันค่อยว่ากันอีกที
    เรื่องมิตติ้งต่อไปผมว่าผมจะดูแลเองแต่ต้องให้เกียรติ์การตัดสินใจแล้วกัน

16. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    สู้ต่อไปอย่าท้อถอยหนทางแม้ว่าจะสะดุดไป ไม่ได้ดั่งใจเราคิด ช่วงนี้ฝนตก
    อาจเป็นแบบนี้ล่ะครับ คนมาน้อย คลับผมก็เป็นเหมือนกัน5555 เข้าเรื่องดีกว่า

พูดถึง corona RT ตอนเด็กๆ น่ะคุณพ่อผม(ปัจจุบันเสียชีวิตไปเมื่อ 20 ปีที่แล้ว)
    เคยซื้อมาตั้งแต่สภาพป้ายแดงคือรุ่น RT100 ตอนนั้นผมอายุประมาณ 4 ขวบได้มั้ง
    ไม่ใช่รุ่นหน้ายักษ์ มีไฟกลม 4 ดวงหน้ากระจังไม่ใหญ่เท่าไหร่ ตอนผมเป็นเด็กภายในกว้างขวางเบาะสีดำ
    ใช้ไปปีกว่าๆ พ่อผมก็ไปเบียดกับรถส่ว pepsi ด้านข้างยุบเป็นแถบๆ รูปมีครับเดี๋ยวว่างๆหาดูก่อน
    ซ่อมเสร็จก็ขายไป 3 แสนกว่าเอาเงินไปซื้อที่ดินแถวๆบางนา ก.ม. 7 สมัยก่อนคนรุ่นเก่าๆชอบซื้อที่
    จากเงินสามแสนกว่าเมื่อ 30 ปีก่อนตอนนี้กลายเป็น 3.5 ล้านในปัจจุบันแล้ว

ต่อมาเข้ามหาลัยเจอรุ่นพี่คนหนึ่งชื่อคุณบอย( yedtamon69) ยังไม่คุยกันเท่าไหร่
    ก็เจอ RT100 สีบรอนซ์เงินเหมือนของพ่อผมโหลดเตี้ยแป๊กเครื่อง 18RG (ฟังจากเสียงเครื่อง)
    ทำมาอย่างดีไม่มีครกเลย ก็โอเคที่มหาลัยก็มีคนใช้ RT100 อีก 2 คนคืออาจารย์ที่สอนบริหารธุรกิจ
    สีน้ำเงินหน้ายักษ์สภาพสวยเดิมๆ กับคุณยศ (Par9695) นั่นคือเพื่อนสนิทของผมเลย เอา RT100
    หน้ายักษ์สีทองเครื่อง SR20 ฝาขาวเรียบมาแต่งซิ่งอีก ต่อมาหลังจากนั้นก็ขายเครื่องตัวนั้นมาใส่ใน KE70 ของผม ก็ได้มาในราคาโอเค ส่วนคันสีทองก็ไปวาง SR20 ฝาขาวหลังหักเครื่องของ S15
    ใช้ซักพักปรับสภาพแล้วก็ขายไป แต่ลองรถเพื่อนผมแล้วกำลังเยอะจริงๆ รอบต่ำไม่ค่อยแรง
    พอลากไปเกิน 3000 รอบ VVL ทำงานรอบฟาดไปถึง 8000 รอบ หลังติดเบาะ

ต่อมาก็คือรุ่นหน้าแหลมกคเป็นอีกคันของคุณยศเช่นกันใส่เครื่อง 1G-GE ก็ขับมันส์เช่นกัน
    ตอนนั้นไปฟัดกับ ae101 เครื่อง 3S-GTE ที่บางแคสนุกมาก ขับไปซักพักเบื่อก็วาง SR20
    แล้วก็ขายเปลี่ยนมือไปหลายมือ ตอนที่ RT Club ตั้งขึ้นมาใหม่ๆ คุณยศก็เข้ามาตอบบ่อยๆ
    ต่อมามีครอบครัวเวลาก็ลดลง ล่าสุดไปอยู่ VIGO Club แล้วความรู้แน่นกว่าเดิม ถ้ามันมาเล่นรถเก่าคงได้ความรู้จากแกอีกมากจริงๆ

แก้ไขล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2008
  17. - -* ไม่รู้จะพูดยังไงผมเข้าใจนะพี่ว่าพี่ก็ท้อมิดติ้งแต่ละครั้งรถมาน้อย แต่ยังไงพวกเราก็ไม่ทิ้งกานอยู่แล้ว ยังรักใน อาร์ที อยู่ ถึงผมจะเปลี่ยนรถไปแล้วแต่ทุกครั้งที่ขับรถบนท้องถนนแล้วมองไปเจอเจ้า อาร์ที เนียะผมหันไปมองจนสุดสายตาทุกทีเลย เพราะว่าผมก็คิดถึง คุณ ลุงผมเหมือนกาน อยากได้คืน แต่ตังมานไม่มีอะตอนนั้นที่จะซ่อม ยังไงพี่ก็อย่าเพิ่งท้อนะคับ สุๆ ต่อไปยังไงรถรุ่นเรามันก็มีคนที่เอามาแต่งเอามาใช้อยู่อีกตั้งเยอะ ที่เราไม่เห็นอะ อย่างน้อยมิดติ้งก็ยังมีคนมายังมีสมาชิกเข้ามาเพิ่ม บางท่านอาจมีเรื่องหรือธุระส่วนตัวอะไรบางอย่างที่มาไม่ได้ ผมก็เคยเป็น แบบนั้นอะ ยังพี่ก็ยังอยู่กับอาร์ทีมาตั้งนานแล้ว เรื่องแบบนี้เราก็เคยเจอมาแล้ว ใช่ไหมพี่

ปล .................. อย่าน้อยเราก็มีชมรมเป็นของพวกเราเองมีคนรู้จักตั้งเยอะ ใช่ไหมพี่ ถ้าใครมาหัวเราะเยาะเรา ท้าแมร่งไปเลย เอา กานชนหน้ามานมาฟาดก่ากานชนหน้ารถเราเอาไหมดู๊ใครมาจากล้า 55+ แก้เครียดนะพี่

18. MPPM

MPPM New Member Member

39
    0
    0
    ที่ขีดเส้นใต้ อ่านแล้วรู้สึกว่า คนไม่ไปงานมีทติ้งเหมือนเป็นคนผิด

และที่เน้นตัวใหญ่ ก็รู้สึกว่าไปแล้วแต่แฟนดันงี่เง่าก็ยังเป็นความผิดอีก อย่างนั้นหรือเปล่าครับ?

19. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ไม่มามิตติ้งไม่ผิดผมก็เคยที่จะไม่ไปแต่มีเหตุผลไหม ก็ฤทธิ์เรียนพอเรียนจบก็ได้ไปเองแหละ คิดถึงวันที่ไม่มีใครไปที่ญาติกาซิแต่ฤทธิ์ไป

20. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    ในอนาคตรถผมอาจจะกายเป็นเศษเหล็กไป แต่ยังไงเพื่อนทุกคนก็ยังคือเพื่อนครับ และผมก็จะพยามไปมิตติ้งให้บ่อยที่สุด เพราะผมจะได้เจอเพื่อนๆของผมครับ..............ถึงจะน้อยแต่ก็อบอุ่นเสมอครับ

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ที่หินโพสต์ไว้มันคงไม่ได้หมายความอย่างนั้นนะครับ อย่าคิดมาก ........ ทุกคนไม่ผิดหรอก แต่ว่าแค่อยากให้มาร่วมงานกันบ่อยๆ แค่นั้นเอง มาไม่มาโทรบอกกันก็ยังดี ไม่อยากให้หายไปเฉย ๆ อ่ะครับ ความอบอุ่นของเราจะได้ไม่จางหายไป ส่วนเรื่องที่พาแฟนไปด้วยแล้วมีปัญหานั้น คิดว่าไม่ค่อยมีปัญหานี้นะครับ เพราะว่าคลับนี้เกือบทั้งหมดก็มีแฟนกันทั้งนั้น มามิตติ้งทีแต่ละคนก็พามาด้วยทุกครั้งจนมีสมาคมแม่บ้าน RT ไปแล้ว อิอิ ไม่ออกความเห็นดีกว่า ไว้เจอกันมิตติ้งหน้านะครับ :D:D:D

22. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เรื่องการจัดมิตติ้งนั้นเป็นไปตามกฏ กติกา คือเราให้เกียรติสำหรับสมาชิกทุกคนในคลับที่จะจัดครับ จัดได้เลยไม่มีปัญหา ช่วย ๆ กันไป :):):):)

23. golf the zeed

3,808
    7
    38

ขอบคุณมากครับคุณโจ สำหรับกำลังใจที่มีให้ เพิ่งรู้ว่ามีคนสนใจมาอ่านบอร์ด RT เยอะเหมือนกัน :):):):)

24. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    อ่ะ ก่อนอื่นพี่ต้องขอโทษกลอ์ฟก่อนเลย...:cry:เพราะพี่เพิ่งกลับมาจากชะอำตอนบ่ายๆได้พาแม่ไปเที่ยวที่ชะอำมากลับมาถึงบ้านต้องทำความสะอาดบ้านเพราะดันขังหมาไว้ในบ้าน3วัน2คืนมันก็เลยมี...เต็มบ้านกว่าจะเสร็จพี่ก็โทรหาปุ้ยว่าจะไปกับปุ้ยแต่ปุ้ยมานบอกว่าไม่ไป...พี่ก็เลยไม่ได้ไป:cry::cry:

25. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0

อันนี้เข้าใจว่ามันน่าจะเป็นส่วนของพี่อ่ะนะ:)
    เพราะทีแรกแฟนพี่ก็คิดจะอยู่อ่ะนะ(ที่ไปบ้านกอล์ฟ)แต่ที่บ้านเขาโทรมาก็เลยต้องกลับก่อน...
    ถ้ารู้ว่าจะต้องกลับก่อนพี่คงไม่วิ่งไปจนถึงบ้านกอล์ฟแล้วกลับก่อนหรอกนะ
    อีกเรื่องนึงมันเป็นความโง่ของตัวพี่เองแหละที่ไม่ค่อยรู้เรื่องถนนหนทางทั้งที่ขับรถมา 13 ปีแล้วพี่ก็ต้องให้แฟนพี่ไปด้วย(เป็นคนบอกทางเพราะว่าเป็นคนที่ออกจากนนท์ก็หลงแล้ว) แต่ถ้าหินกลัวว่าแฟนพี่ไปแล้วจะทำให้งานกร่อยก็ขอโทษด้วย.. พี่ก็คงจะบอกไว้ตรงนี้เลยว่า
    1. ถ้าแฟนพี่ตามไปพี่ก็จะไม่ไป(ดีมั้ย)
    2. ถ้ามิ๊ตติ้งแล้วพี่ไปถูกพี่ก็จะไป(ดีมั้ย)
    3. ถ้าพี่ไปไม่ถูกหรือไม่มีคนขับรถไปพร้อมกันหรือไม่มีคนที่รู้ทางไปด้วยพี่ก็จะไม่ไปแล้วกัน(ดีมั้ย)

ตกลงตามนี้แล้วกันและก็ขอโทษทุกๆคนด้วยที่ทำให้งานกร่อยอ่ะ:cry::cry::cry:

26. pukpick

615
    0
    0

- คนที่ไม่มามีตติ้งไม่ผิดหรอกค่ะ แต่อยากรับรู้เหตุผลว่า ทำไมถึงมาร่วมมีตติ้งไม่ได้ เพราะอะไร
    เพราะว่า1เดือน เราจัดมีตติ้ง แค่ครั้งเดียวเอง แล้วเราก็โพสบอกในบอร์ดล่วงหน้าอยู่แล้ว
    เราก็แค่อยากให้มาเจอกันเยอะๆ พร้อมๆหน้า ก็เท่านั้นเอง แต่ถ้าติดธุระจำเป็นมาไมได้เราก็ไม่ว่า แค่แจ้งให้ทราบก็ยังดี

- ที่พาคนมาด้วยแล้วงอแงทำให้งานกร่อย ก็ไม่ได้ตั้งใจจะว่า หรือเจาะจงใครหรอกค่ะ ก็คือเราอยากสนุกแค่นั้นเอง ไม่อยากเห็นใครทะเลาะกันเพราะเรื่องที่มามีตติ้ง หรือว่ามามีตติ้งแล้วทะเลาะกันด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม
    ปิ๊กขอพูดเลยแล้วกันนะใครจะโกรธก็โกรธ แต่บางทีการที่คุณมามีตติ้งแต่คุณเอาเรื่องส่วนตัวมารวม มันทำงานงานกร่อยจริงๆนะ คนอื่นเค้าสนุกแต่อีกคนหน้าหงิกหน้างอทะเลาะกันอยู่ มันทำให้คนอื่นเค้าหมดสนุกอ่ะ ในเมื่อมามีตติ้งก็ควรให้ความสำคัญกับการมีตติ้งนิดนึง คือ เกรงใจสมาชิกคนอื่น

รักกันไว้ดีแล้ว .........

27. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ดูเหมือนจะยาวนะครับ เอาเป็นว่าถ้าทุกคนเห็นแก่ผมที่ตั้งกระทู้นี้มาก็ไม่อยากให้ทะเลาะกันเลย บางทีอาจจะเข้าใจผิดกัน ก็คุยกันดีๆ แล้วกันนะ ขอเถอะ อย่าให้แย่ไปกว่านี้เลย .................

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    พี่เจอย่าคิดมากครับ หินมันคงไม่ได้พูดเจาะจงว่าใครหรอกครับ เชื่อผมนะ :sad:

29. pukpick

615
    0
    0
    เออ แล้วในส่วนของพี่เจ ปิ๊กบอกเลยแล้วกันว่า พี่หินไม่ได้ว่าพี่เจ (ปิ๊กไม่ได้เข้าข้างใครนะ)
    ประเด็นบ้านพี่กอล์ฟนะ
    1. ดีที่พี่เจยังมา แต่มีเรื่องจำเป็นพี่เจต้องกลับก่อน อันนี้ไม่มีใครว่า (แต่พี่เจยังตั้งใจที่จะมามีตติ้ง)
    2. ปิ๊กเคยไปมีตติ้งกับเมย์ ปิ๊กก็ไม่เห็นว่าจะมีปัญหา (แล้วปิ๊กเข้าใจว่าพี่หินพูด คือพูดรวมไม่ได้เจาะจงใครหรอก)
    3. ถ้าพี่มาไม่ถูก พี่โทรถาม ทุกคนอยากให้พี่มาทุกคนแหล่ะ

อย่าคิดมากเลยพี่เจ ปิ๊กพูดได้เลย ว่าเรื่องนี้พี่หินไม่ได้ว่าพี่เจ

เอาน่าอย่าคิดอะไรน้อยใจกันไปเลยนะ อาร์ที เรามีกันแค่นี้ก็น้อยอยู่อล้ว อย่าทำอะไรให้ผิดใจกานเลยนะพี่น้อง รักกานไว้ ^O^

ปล แต่ของผมนี่ดิงีเง่าป่าวไม่รู้ไปถึงแล้ววางไว้ให้แต่ของฝากเวรกำ เลยไม่ได้หนุกหนานเลย มิดเดือนหน้า มีเต็มที่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้