3 สูตรไม่ได้ผลงั้นแต่งตามทางเราดีก่า ( แก้ไข )

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย Project_L, 20 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    ใน เลิก ตั้งกระทู้กะเขาสักที ฮ่า ฮ่า ฮ่า บวก
    ในเมื่อเป็นกระทู้แรกของผม ผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
    ผมชื่อ. นายจุฬากรณ์ สุขเกษม
    ชื่อเล่นชื่อ ช้าง
    อายุ 15 ปี 11 เดือน 363 วัน 19:30 (เวลาที่พิมบันทัดนี้)
    หรืออาวง่ายๆ ครับ อีก 3 วัน ผมอายุ 16 ครับ
    ที่อยู่ มิสามารถบอกอะเอียด ได้เพราะ กลัว รุ่วพี่สาวๆ จะบุกบ้าน
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า บวก ที่อยู่ คือ หลักสี่ ครับ อยู่ซอย. วิภาวดี62 บ้านเลข 555+/อิอิ
    ( ฮ่า ฮ่า ฮ่า พวก!)
    อี-แมว : chang_159951@hotmail นะครับ
    เบอร์ปะติดปะต่อ จนขาดเป็นเส็นหมี่ 0844269589

หมดครับกับการแนะนำตัวของผมมาเข้าเรื่องดีก่านะครับ หก หก หก หวก

ม่ะตามหัวข้อนะครับ มี สูตรดังนี้

1. ลงล้อแมก 17" เปลี่ยน โชค ทั้งหมด ไล่เม็ดอย่างเดียว แค่นี้ครับ ในข้อ 1

2. เปลี่ยน เม็ดเป็น เม็ดแต่ง เปลี่ยนชามเป็นชามแต่ง เปลี่ยน แคม
    เป็นแคม แต่ง เปลี่ยน กล่องไฟ เป็น กล่งไฟ ที่ไม่ตัดรอบ หมดในข้อ 2

3.แต่งชุด LED ตามใจชอบ ติดให้เยอะที่สุด เท่าที่ แบตเดิมจะรับไม่ใหวหรือ
    เปลี่ยน แบตไปเลย และ ลง เครื่องเสียง ของ N-Audio ชุด 5500 บาท
    และหาท่อ เดิมที่ผ่ามาแล้วเปลี่ยน แทน ของ เดิม

ทุกข้อมีข้อเสียงในความคิดผม แต่ผมอยากได้ความคิดของพี่ๆ ทุกคนครับ
    ผมจะนำมา มิก กัน เป็นหนึ่งเดียว หรือพี่ๆ คนใหนมีข้อแนะนำเพิ่ม
    ขอความกรุณา พิมบอกผมด้วยนะครับ ทุก คำแนะนำ จะเป็นประโยช กับ
    ผมมากๆ ครับ แม้ มันจะทำแล้วไม่ดีนะครับ
    ส่วนค่าใช้จ่าย อย่าไปพูดถึงมันครับ ( ไม่อยากได้ยินเรื่องค่าใช้จ่ายเดียว
    ไม่มีกำลังใจ จะเก็บตัง แต่ 1000 ก็ขึ้นยากแล้ว ครับ พี่ น้อง )
    อ่าวถึงใหนแล้วเนี้ย - - ออ ส่วน ในตอนนี้ ผมได้ปรับแต่ง คุณครูของ ผมไปได้
    ในบ้างส่วนแล้ว ตอนนี้ กำลัง อัฟรูป อยู่ครับ เดียวจะนำมาให้ดูนะครับ

ทั้งหมดคือรูป อาจานของผมณ ปจุบันครับ
    ทิ้งท้ายนะครับว่า ช่วยกรุณาวิจาน รถผมอย่างแรงๆ ด้วยครับ + แนะนำ
    ผมด้วยครับ ขอบคุณครับ ในรูป จะมีคำที่ ไม่ดีอยู่นะครับ คือมัน
    กวนพระสุทา อ่ะครับ ( -*- พระสุทามันท้องฟ้าไม่ใช่เหรอ )

ปล. ที่ผมเรียก น้องคลิก ของผมเป็นคุณครู ก็ เพราะ เขาสอน อะไร
    หลายๆ อย่าง กับผม ม่ว่า จะ เป็น การ แต่งให้สวย ฝึก การใช้ความคิด
    การขับขี่ ที่ต้องปลดภัย (เพราะผมเกือบจะชนกะรถยนอยู่แล้ว เพราะไป
    แซงเชา ตอนที่กำลัง เลิ้ยวเข้าซอยดีที่เบรกทัน กันทั้งคู่ ไม่งั้นยาว ครับ)
    การใช้น้ำมัน ที่ต้องรู้แล การ รักษาเครื่องยนที่ต้อง ตรวจ อย่างดี
    และความรู้จักพอที่ จะไม่แซง ในตชตอนนั้นๆ หรือ ตอนรถติดมากๆ
    ตะก่อนที่ยังไม่รู้ คือ รถเยอะแค่ใหน ผมก็ บิตได้ 90 มี ช่องว่าง ก็
    แซงลูก เดียว จนคิดได้ว่า แซงทำไม เป็นต้น นี้คือสาเหตุที่ผมเรียก น้องคลิก
    เป็นอาจานครับ อาจานที่สอนผมไปจน ผมหันไปเล่น รถยน ครับ

ปล2. ขอบคุณครับที่มานั่งอ่าน กระทู้ผมแบบยาวๆ -*-

อ่ะนี้คือรูปคลิกของผมในตอนนี้
    เหอๆ ดูแล้วมาณ แปลกๆ ว่าม่ะงิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2008
  2. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ถึงน้องช้าง เรื่องแต่งรถ
    พี่ว่าช้างค่อยๆแต่งไปนะ เริ่มนะ

1. ถ้าอยากแรงขึ้นอีกนิด ก็ไปเปลี่ยนเม็ดซะ หรือ อาจจะขูดชามไปด้วยก็ได้ แค่นี้ก็ได้ความแรงที่ดึงได้ซะใจกว่าเดิมครับ ราคาไม่เกิน 500 บาท ไล่เม็ด+ขูดชาม ( ไปบอกร้านเขาก็ได้ว่า อยากได้ต้นหรือปลาย หรือ จะเอาทั้งต้นและปลาย )
    ปล. เรื่องความแรงแนะนำให้ทำแค่นี้ก่อนช้าง

2. ถามตัวเองก่อนว่าอยากใส่ล้อแบบไหน ถ้าใส่ล้อ 17" ก็จะแรงกว่า 14" มานิดนึง ( เพราะ 1 รอบของล้อ 17" จะวิ่งได้ไกลกว่าล้อ 14" ) แต่ล้อ 14" ปลายๆจะไหลอีกนิดนึง ค่าใช้จ่ายค่าล้อ 17" ถ้า D.I.D คู่นึงก็ 2,400 - 2,700 บาท ถ้ายี่ห้ออื่นก็หลักร้อยครับ ส่วนยาง I.R.C ก็น่าจะอยู่ข้างละ 400 - 500 บาทครับ

3. โช็ค นี่ก็ไม่ได้ช่วยให้แรงนะครับ แต่จะทำให้การขับขี่มีความมั่นใจยิ่งขึ้นและสวย ทั้งโช็คหน้าและหลังครับ โช็คหน้า 400-700 บาทครับ โช็คหลังมีกระปุ๊กแก๊ซ 1,400-2,000 ต้นๆครับ ถ้าเป็นของนอกก็ (4 สูญ) 3,000 UP

4. เรื่องจานโต อันก็แล้วแต่ชอบครับ ประโยชน์ของมันก็คือทำให้ระยะสั่นลง หรือ เบรคดีขึ้นและสวย ราคา 400-600 เหล็ก และ ราคา 1000-1200 เหล็ก+มิเนียม (พี่ใส่อยู่) และของพวก 4 สูญ อันนี้ 3000 UP ครับ

5. ที่เหลือก็แล้วแต่เลยครับว่าอยากจะใส่อะไรเพิ่ม

ปล.รารคาเป็นราคาโดยประมาณ

3. Project_L

873
    8
    0
    งุงิ ๆ คิด ตังอยู่ -*- กำลังจะสั่ง ของอิอิ ดูตัวตัวเองก่อน เพราะ เก็บตังเองไม่เกียวกะตังแม่
    เหอๆ เด็กดีๆ ไม่เอาตังแม่ (แต่รถก็ตังพี่+ตังแม่ ค่าซ่อมแม่ก็ออกให้นิดๆเหอๆ)
    กำลังคิเรื่องล้อ อยู่ครับว่าจะ แมก หรือ ซี่ลวด คิดหนักๆงั้น
    ขอคำแนะนำพี่ๆ ท่านต่อไปด้วยครับ

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เดิมก็สวย ครับ ค่อยๆทำ เดี๋ยวไม่มี ตังส์ไว้กิน ขนม
    ลงล้อก็ ok ครับ แต่ถ้าขอบแบบ ลุยๆ ละก็ แม็ก ครับเน้นเกาะถนน ทรงตัวดีกว่าล้อปิเนียมครับ
    ส่วนเอาแรง เดิมผม ว่าก็วิ่งพอตัวแล้วนะ ถ้าจะเอาแรงต้องถามทาง จุ๊น กับโต้ง ครับ
    หมดกันเท่าไหร่ กว่าจะได้มากับความแรง ส่วนผมขอแอบดม ควันตามหลังดีกว่า แก่แล้ว
    ปล่อยพี่ๆ น้องๆ เห็นเขาแรงก็มีความสุขแล้วครับ อิ อิ อิ

5. Project_L

873
    8
    0
    -*- ขอคุณครับ ขอท่านต่อปายยย อิอิ

6. juntcivic

1,549
    34
    0
    เรื่องล้อตามที่ลูกพี่เก๊าว่าเลยครับ เรื่องความแรงถ้าอยากละก็ไล่แค่เม็ดก่อนพอครับ ทำแค่นี้ก่อนก็ได้ครับ :)
    ปล.คิดถึงนะที่รัก :p

7. Project_L

873
    8
    0
    - - เหอๆ ลงล้อเดียวคิดด ก่อนงับ ว่าลงดีป่าว เพราะ กลัวลงแล้ว
    มาณจะคด - - อีกอย่าง ไอเราก็เป็นคนชอบโค้งอยู่แล้วด้วย เดียว หาแมก
    มาใส่ดีก่า + กะยาง สนาม (หาได้จพ่อเพื่อน พ่อมาณ ผู้จัดการ พี่ ฟีม ทีม honda
    อ่ะครับ เหอๆ มาณใช้ยางสนาม เข้าโค้งมัน ๆ เหอๆ )
    ผมคิดแผนแต่งใหม่ได้แล้วงับ อิอินักว่างแผน แต่ใช้ไม่ได้จริง -*- 555+
    แผนคือ
    ตบแต่งอาจานผม ให้สวยๆ กลายเป็น รถคันเดียวในซอย ย้ำซอย 62 เท่านั้น เหอๆ
    สวยกลางคืนครับไม่สวย ยังไม่สวยกลางวัน เพราะไม่รู้ จะ ทำไง -*- พรุ่งนี้จะ พ่น
    สีที่ว่างเท้าใหม่ เป็นสี ไรดีครับ เหลือง ชมพู หรือ น้ำเงินดีครับ เหอๆ ไม่ อยากซื่อใหม่
    ครับ เพราะ เก็บแต่งส่วน อืนๆ อยู่ แต่ถ้าออกมา เละ ก็ คง ต้อง เบิก ใหม่ -*- เหอๆ
    อีกอย่างครับๆ สงใสมากๆ ของชิ้นนี้ ทำไรได้มั่งครับ นั้นคือ
    กะปุกดักไอน้ำมัน อ่ะครับ งง ถึงไม่รู้ก็ ใส่ ใว้เท่ๆ เขียนข้างๆ ว่า RPG หรือ C4 ดีครับ 555+

8. juntcivic

1,549
    34
    0
    ที่วางเท้าพี่ว่าอย่าพ่นเลยครับเพราะถ้าเหยียบไปเดี่ยวก็ลอก คราวนี้ขี้เหล่เลย แนะนำไปซื้อแผ่นวางเท้าของศูนย์มาใส่ดีกว่าครับ เหมือนของลูกพี่เก๊าอ่ะครับ (ลองไปดูรูปมีสติ้ง) รถเราสีน้ำเงินก็ซื้อสีน้ำเงินมาใส่นะ หรือ ถ้าไม่อยากเสียตังพี่มีวิธีครับ ให้ไปขโมยของลูกพี่เก๊ามาเลยครับ รถจอดอยู่ที่ตึก TRUE ถ.รัชดา ครับ (ลูกพี่เก๊าระวังนะ จะโดนขโมยของแล้ว หุหุ) ส่วนเรื่องถังดักไขมันก็มีประโยชน์ครับแต่ยังไม่จำเป็นครับ

9. Project_L

873
    8
    0
    -*- ดักไขมัน ? - - ออ
    อันเท่าไรหว้า - -240 ป่ะงับ หรือ 300 -*- แพงนะ เนี้ย
    - - จะไปเอา ของ พี่เก๊า ก็ กะไรอยู่ เหอๆ

10. juntcivic

1,549
    34
    0
    แพงครับสวยๆหลักพัน

11. Project_L

873
    8
    0
    - - พ่น แก้ ขัด ไป ก่อนดี ก่า - - เดียว หาตัด พรมสีน้ำเงินมา ใส่สะเลย 555+ สวยเท่ มีระดับ

12. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    เดิมๆครับ วิศวะกรเขาคำนวนค่าต่างๆมาลงตัวที่สุดแล้วครับ

13. juntcivic

1,549
    34
    0
    พรมเหรอ แนวแปลกๆแฮะ อิอิ

14. Project_L

873
    8
    0
    -*- อานะ ในที่สุด ก็ เส็ด อิอิ พ่นเส็ด แว้ววว
    รูปครับ

และเมื่อเปิดที่ว่างเท้าออกมา จะเป็นแบบนี้ครับ
    อาจารผมอิอิ

ปล. แก้รูป ครับลงรูปผิด -*-

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2008
  15. เซียนกบ

498
    3
    0
    เด็กแนว 2 สี ตัวจริง ชัดเจน

16. Project_L

873
    8
    0
    - - 2 สี - - ขาวดำ เหรอครับ
    เดียวว่างๆ จะ เอา น็อต แคร้ง มาพ่นสีแดงอิอิ แต่ตอนนี้ไม่มี เครื่องมือ
    -*- เซงเลย

17. เซียนกบ

498
    3
    0
    ค่อยๆทำครับ ไม่ต้องรีบ งานจะได้ออกมาดีๆ

18. juntcivic

1,549
    34
    0
    ตามนั้นครับ

19. Project_L

873
    8
    0
    -*- งับ เหอๆ ต่อไป พ่น ไรดี

20. juntcivic

1,549
    34
    0
    ย่าพ่นครับเพราะมันลอกง่ายมากๆ มันจะลอกตอนเราใส่คืนนั้นแหละ

21. Project_L

873
    8
    0
    -*- เออ จริงด้วย งิ แต่ จัดการ พ่นที่น็อต บังท่อ แว้ว เหอๆ

22. juntcivic

1,549
    34
    0
    อิอิ ง่ายละไม่เชื่อ

23. Project_L

873
    8
    0
    -*- เดียวรอผมอัพ รถ ผมใหม่ก่อน เดียวโช อีก รอบ อิอิเก็บตังๆ เก็บ ได้ 500 หักค่าน้ำมัน ไป 70 หลัก
    ข้าวไป 30 ค่าน้ำ 20 ค่าแม่ให้ไปซื่อของ(แม่ให้ออกก่อนอีก100 / รอบ) หมดไปแล้ว 220 ค่าเปลี่ยน เม็ด
    อีก 160 เวง หมด เก็บไม่อยู่ -*- 380 เก็บได้จริงๆ 120 -*- ซื่อ ไฟกะพิบได้ 1 ชุด
    ( 500 เนี้ย ใช้เวลา 8 วันในการเก็บ 120 / 8 วัน ของที่จะเอารวมๆ 1820 คิด..... ...... .......
    ได้..... ..... ต้องเก็บอีก 120 กว่าวัน ถึงจะได้ เวง 4 เดือน -*- ง่ะ )

24. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมว่า นะ อย่ายุ่งกันระบบ ไฟมันเลย ถ้าจะตัดต่อไม่แนะนำ
    จุดต่อคือจุดอันตราย จะเกิดขึ้นภายหลัง ของผมจึงเน้น รักษาสภาพของเดิมให้มากที่สุด
    อย่าตัดสายไฟ เน้นมากๆ ควรใช้จิ้มที่ขั่วไฟดีกว่า
    เป็นไปได้ สติกเกอร์เดิม ผมว่าสวยดีนะ ไอ้ไฟ สามสีที่ด้านท้ายผมว่าไม่แจ่ม เอาออกดีกว่าครับ
    สวนสายไฟที่ทำแล้ว ให้หาท่อมาร้อยใส่ครับเรื่อง ระบบไฟถามผมได้ ครับ
    ส่วนเครื่องยนต์ ไม่ค่อยถนัด ถนัดแค่ 2 จังหวะครับ เพราะสมัยนั้นของผมมันไม่ค่อยนิยม 4 จังหวะเท่าไหร่ครับ

25. GAUSS

4,354
    50
    48
    อย่าลืม นะครับ การใช้งาน LED
    มีข้อจำกัดหลายประการ
    หาซื้ออะไหร่ ตามร้านมอไซต์ไม่มี
    อุปกรณ์ ถอดเปลี่ยน ยาก ต้องปรัดกรี ไม่ทนต่อความชื้นเท่าไหร่
    เวลาแรงดันมากๆ ถ้า วงจรควบคุมไฟไม่ดีก็ ขาดง่ายครับแรงดันต้องคงที่จริงๆ
    ส่วนใหญ่จะใช้แค่แสดงผลอย่างเดียว แต่เราเอามาใช้ให้มันทำงานแบบตอบสนอง คงต้องใช้ LED ที่แพงซักหน่อย ต้องทำใจครับถ้า LED ขาด เซ็งมากเลย แกะก็อยากครับ
    ผมเองมีความคิดอยากทำ เพียงแค่จะทำไฟท้านนะครับ แค่รื้อชุด เฟรม อกก็เหนื่อยแล้ว
    เลยพักไว้ก่อน ครับ

26. Project_L

873
    8
    0
    ออ เรื่อง สายไฟไม่มี การตัดต่อครับ ผมลาก เส้นใหม่ 1เส้น เป็นไฟกะสายตรงเลยครับ
    ผ่านสวิตเปิด ปิด แล้ว พ่วงไปทุกๆ ดวงส่วนไฟท้าย 3 สี จะ สวย เฉพาะกลางคืนครับ
    กลางวันรถผม จะดูไม่ได้หน้า ดูได้แค่การเล่น สี ที่ บังท่อและ ตรง ที่ว่างเท้าเท่านั้นครับ
    ส่วนอืนดู แทบไม่ได้ เลย เพราะ อาจานผม เคยล้ม มาก่อน งับ ไม่ได้ เปลี่ยนชุด สีใหม่
    (แต่คนล้มไม่ใช่ผมแต่เป็นพี่ผม ที่ยก รอคันนี้ให้ อิอิ ) รถผมจะโชได้ เฉพาะ กลางคือเท่านั้น
    กลางวันเละมากๆ เลยครับ

27. juntcivic

1,549
    34
    0
    เอาแบต ซีวิค พี่ไปใส่ไหมช้าง ต่อไฟใหม่ได้ 14,458 ดวง หุหุ

28. Project_L

873
    8
    0
    - - สะงั้น เดียว ผม ถ่าย ตอนเปิดไฟ มา ดี ก่า อิอิ อัด วีดีโอ ด้วย เดียวเอามาลงนะครับ

29. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........ชนจริง..นะเรา...ค่อยๆทำอย่ารีบ..ร้อนละ..เดียวตังหมดนะ...เอาใจช่วย..

......ป.ล. มีใครเอาโช้ค ทรง โอลิน หัวกลับปล่าว.สปริง ดำ ไม่ใส่แล้ว.ขาย 400 บาท...pm นะ...แอบขายของ 555+

30. juntcivic

1,549
    34
    0
    แหมหายไปนานเลยนะครับ
    ปล.ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ เอาเด่นๆ ตัวโตๆ สีแจ๊ดๆ อ่อ อย่าลืมรูปนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้