รบกวนสอบถามเรื่อง Accord ติด Gas แบบ Fix Mix

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย drinkmaster_s13, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drinkmaster_s13

drinkmaster_s13 New Member Member

29
    0
    0
    รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์หน่อยนะครับว่า พอดีจะเอารถที่บ้านไปติดเป็น Accord ปี 95 ครับ จะติดแบบหัวฉีดก้อรู้สึกว่ามันยังแพงไป เลยว่าจะติดแบบ Fix Mix ครับ จะมีปัญหาอะไรที่ตรงไหนรึเปล่าครับสำหรับรถรุ่นนี้ อู่ที่จะไปติดใช้หม้อต้มทอมมัสเซสโต จะมีปัญหาอะไรป่าวครับ แล้วจะมีอัตราการสิ้นเปลืองประมาณเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

2. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    รอคำตอบจากผู้รู้ อยู่เหมือนกันครับผม

3. nakhonsawancar

nakhonsawancar New Member Member

39
    0
    0
    ติดได้ครับ ติดมาหลายคันแล้วครับ รุ่นนี้อ่ะครับ

4. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ^
    ^
    ^
    แนะนำคุณแจ๊คลองโทรปรึกษาคุณต่อ(nakhonsawancar)ได้เลยครับ เพราะผมก็เอา
    Accord(94import-F22B) ไปติดFix Mix กะเค๊าเหมือนกันครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    ครับ(เผลอๆใช้ดีกว่าหัวฉีดอีก) ใช้เป็นTomasetto เหมือนกันครับ
    -----------> 081-6800713 ช่างต่อ

ลองโทรคุยสอบถามก่อนได้ครับ ช่างเค๊าคุยดี ข้อมูลดี แถมราคาถูกด้วยครับ :)

แนะนำสิ่งดีๆสู่กันครับ

5. drinkmaster_s13

drinkmaster_s13 New Member Member

29
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่หมอ ตอนนี้ไปติดมาแล้วครับ หม้อต้ม Tomasetto ถังซุปเปอร์ 58 ลิตร ไม่มีปัญหาเลยครับ วิ่งเนียนทั้งแบบ Gas และแบบน้ำมัน ดีใจจัง แต่ถังกะหม้อต้มรอนานมากๆกว่าจะได้ ของขาดตลาดทุกอย่างเลยครับ แล้วถ้า SR ฝาโหนกวางแตนๆไม่ได้โมจะติดแบบ Fix mix แบบนี้แต่ใช้หม้อต้มสำหรับ Turbo จะได้มั๊ยครับพี่

6. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ยินดีด้วยครับคุณแจ๊ค...เชื่อเถอะครับติดแล้วยิ้มออกกินอิ่มครับ5555+

ส่วนเรื่องSRโบ ถ้าให้ผมแนะนำนะครับ
    (ตามที่ศึกษามานะ)

ผมแนะติดแบบFIXMIXหม้อเทอร์โบนี่แหละครับน่าเหมาะสุด

หม้อต้มเทอร์โบจะมีการนำเอาVaccumเข้ามาร่วมในระบบด้วยครับ
    คือถ้ามีการบูส แรงVacจะเปิดไดอะแฟม ให้หม้อจ่ายแก๊สหนาขึ้น เพื่อ
    เพียงพอต่อกำลังบูสครับ

จะต่างจากระบบหัวฉีดที่เพิ่มการจ่ายที่หัวฉีดเอา ซึ่งอาจจะไม่พอถ้าเกิด
    การบูสเร็วๆ ผลคือ"หัวฉีดน้ำมันจะช่วยเสริมแทน" จริงๆแล้วผลเราไม่
    ค่อยรูสึกหรอกครับ....แต่มักจะงงกันว่า"น้ำมันตูหายไปไหนหว่า" อิอิ

ผลคือ...ในระบบหัวฉีด ต้องใช้น้ำมันในการบูสร่วมด้วยครับ

เพราะฉะนั้น...ถ้าคุณแจ๊คต้องการความประหยัด สำหรับ200แล้วล่ะก็
    FIXMIX+Lamda น่าเป็น 1st Choice ครับ
    (ราคาติดตั้งถูกกว่า/บูสได้เต็มที่/ไม่กินน้ำมัน/...)

วิ่ง4,000โล ผมก็คุ้มทุนแล้วครับ :D

7. drinkmaster_s13

29
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับพี่หมอ แจ่มแจ้งใสกระจ่างเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้