ถามเรื่อง ตัวปิดตอนเติมแก๊สครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย SPEEDKILLS, 15 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    เวลาเติมแก๊สปกติต้อง หมุนๆอะไรออกมาซักอย่าง ถึงเติมแก๊สตรงท้ายรถได้ แต่ตอนนี้ มันหายไปแล้วอ่ะครับ ไม่รู้ปั๊มไหนไม่ได้ใส่ให้ผม อยากทราบว่าไม่มีจะอันตรายอะไรมั้ยครับ แล้วหาซื้ออะหรั่ยตัวนี้ได้มั้ย เรียกว่าอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    มันไม่ใช่ไม่ได้ใส่คับ มันยึดไปเลย เลวมาก ๆ พวกเอี้ยพวกนี้ -*-

ระวังพวกเม็ดทรายอ้ มันจะเข้าไปอุด ทำให้ตัววาว์ลปิดตรงหัวเติมมันปิดไม่สนิท แล้วคราวนี้แกสก็จะไหลฟฟู่ ๆ ฟี่ ๆ ออกมาจากตรงนั้นได้อ้ะคับ อันตรายมั่ก ๆ !!!!

3. คลองถมก็มีขายคับ ร้านพวกอุปกรณ์แก๊สทั่วไปก็มี ตัวไม่กี่สิบบาท จุกปิดที่เติมแก๊สอ่ะคับ

4. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ร้านอะไหล่แก๊สครับ

เอาแบบพลาสติก

ไม่เกิน 50 บาทครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนั้นครับ หามาใส่ไว้จ้า
    คราวนี้ถ้าได้มา ลองหาสายสลิงคล้องไว้ครับ จะได้ไม่หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้