สอบถามพี่ๆครับ !! อยากจะฟิตเครื่อง ทำให้แน่กว่านี้ มีร้านแถวไหนมั้งครับ และ ยกเครื่อง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Surasit Khamlao, 29 กรกฎาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Surasit Khamlao

Surasit Khamlao Guest

0
    0
    0
    สอบถามพี่ๆครับ !! อยากจะฟิตเครื่อง ทำให้แน่กว่านี้ มีร้านแถวไหนมั้งครับ และ ยกเครื่อง เรื่องราคา และ เครื่องรุ่น ?? ดี ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ๆ ( เพรชเกษม และ ระแวกใกล้เคียง )

2. ตั้งงบไว้เท่าไหร่ครับ

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    สิ่งแรกต้องดูงบก่อนคับว่าไหวแค่ไหน
    มีตั้งแต่เครื่อง ga15
    Sr20de
    Sr20vvl
    Sr20det

ครับ

4. SR เลยครับ

5. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    จะอธิบายว่า ถ้าไม่มีงบในใจก็จะไม่มีใครกล้าออกความเห็นแบบเจาะจง
    เจอบางคนก็จะถูกแบบประหยัดงบ บางคนก็จะแพงแบบเอาให้สุด
    กลายเป็นคนตั้งกระทู้จะไม่ได้ประโยชน์ คำถามที่จะเรียกให้คนสนใจตอบ เช่น
    พี่ครับเครื่องผมเป็น GA1.5DE หรือ GA1.6DNE ตอนนี้อาการดป็น....
    ใช้แก๊สหรือน้ำมัน
    ผมมีงบอยู่ xxx บวกลบนิดหน่อย
    ถ้าผมจะ overhaul จะใช้งบประมาณเท่าไหร่กับอาการนี้
    และถ้าผมอยากเปลี่ยนเครื่องงบนี้จะได้เครื่องประมาณไหน หรือถ้าเพิ่มงบนิดหน่อยจะได้ตัวที่ดีกว่าหรือไม่
    ลองตั้งคำถามให้ละเอียดอีกนิดก็จะได้คำตอบที่ดูแล้วเป็นประโยชน์มากกว่านี้นะครับ
    เพราะมันมีราคาตั้งแต่หลักพันถึงหลักแสน ขึ้นอยู่กับความอยากของแต่ละคน

6. Cronya N Pompan

0
    0
    0
  7. Surasit Khamlao

Surasit Khamlao Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับผม อีกแปปขออนุญาติลบโพสนะครับผม

8. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    คร่าวๆ นะครับ
    Ga15 30,000
    Sr20de 50,000
    Sr20vvl 60,000
    Sr20det 75,000

+ - หน่อยครับ

9. หาโอกาสมาดูรถตอนsuuny thailand มิตติ้งได้จะประหยัดและเห็นของจริง มีรถทุกstep ให้ดูครับ

10. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    ผมเดินตามรอยเท้าป๋าโก้มาเลยครับ...ขนาดเดินตามรอยเท้าเค้ายังเจ็บมาเยอะเลยครับ ถ้าหัดเดินเอง คงเจ็บเจียนตายเลยครับ 5555+

11. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ได้ทุกเสตป ราคาสบาย เจ้าของรถยุ่ได้ ผมก็ยุ่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้