หาง dc 2 แท้ใส่คูเป้ต้องแปลงอะไรรึเปล่าครับแล้วหางตัวไหนใส่แล้วสวยสุดครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Chay_coupe, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    วันนี้เดินไปเจอหาง dc2 แท้มา เลยให้เค้าลองทาบให้ดูก่อน แล้วเค้าบอกว่าต้องไปให้ร้านไฟเบอร์แปลงอีกทีเพราะรูยึดไม่ตรงกับฝากระโปรงหลัง เลยอยากทราบว่าต้องแปลงอย่างที่เค้าว่ารึเปล่าครับ แล้วถ้าหาง dc 5 ต้องแปลงรึเปล่าครับ แล้วชาว si ว่าหางตัวไหนใส่แล้วสวยที่สุดครับ

ปล.ถ้าใครมีหาง dc 5 ช่วย PM มาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หางdc2 ต้องดูดีๆนะครับ เพราะมันจะมีตัว 4 ประตูด้วยถ้าเป็นตัว 4 ประตูมันจะยาวจนใส่ไม่ได้
    ส่วนถ้าเป็นตัว dc2 ที่นิยมใส่กันก็ไม่ต้องแปลงอะไรทั้งนั้น เจาะรูที่ฝากระโปรงใส่ได้เลย
    แต่รู้สึกว่ารูจะไม่ตรงรูนึงนะครับ รอเพื่อนๆที่ใส่มาตอบเพิ่มอีกทีครับ
    ส่วนอันไหนใส่แล้วสวยสุด ลองถามตัวเองดีกว่าครับ หรือว่ามามีทติ้งกับพวกเราสิครับ
    มีทุกหางให้ชมครับ:D:D

3. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ตอบคนเดียวก้อครบแล้วเน้... :D

4. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    พี่หมูขอเสียงหน่อยดิ

5. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

เอ๊า ฮิ้ววววววววววว :D

เสริมนิดครับ ถ้าให้ร้านเจาะ บอกให้เค้าเอากระดาษกาวแปะตรงบริเวณที่จะมาร์ครเจาะก่อนนะครับ...ป้องกันรอยขีดข่วนอันไม่พึงประสงค์นอกจากรอยเจาะ :)

ตำแหน่งการเจาะลองดูกระทู้นี้ครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=415472

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตามที่พี่หมูว่าเรยครับ รถตัวอย่างก็สวยจริงๆครับ 555

7. Mu_Coupe

623
    4
    0

น้องพอลล่า เอื้อเฟื้อภาพปลากรอบบบ :D

8. JU KUNG

JU KUNG New Member Member

1
    0
    0
    หวัดดีคับพอดีใช้คูเป้ปี96อยู่ อยากใส่หางหลังคูเป้ปี2000 คับที่มีไฟติดอยู่ที่หางคับ
    ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหน หรือถ้าใครมีเหลือไม่ได้ใส่จะขายก็บอกด้วยคับ
    อยากได้คับ

9. Mu_Coupe

623
    4
    0

คอยติดตามกระทู้ซื้อ-ขายด้านบนเลยครับ มีมาเรื่อย ๆ แต่ไม่มาก รอจังหว่ะดี ๆ ครับ :)

10. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    พี่หมูครับ พี่พูดถึงปลากรอบคิดถึงร้านหมูกะทะที่นี่เลยอ่าครับ งั้นผมขอปลากรอบไปยำแก้มเหล้าให้น้องๆหน่อยครับพี่หมู สัก 2 โล กร๊ากกกกกกกกกก เข้าใจใช้คำพูดนะครับเนี้ยยยย;)

11. Mu_Coupe

623
    4
    0

ยืมเค้ามาจากบอร์ดข้างบ้าน :D

12. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    มีหางมุเก้น ใส่อีเคขายสนใจโทรมาครับ ไม่แพง
    0851561515

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D มีครับ

14. Chay_coupe

147
    11
    0
    ไปสั่ง dc5 ไฟเบอร์มาแล้วครับ แต่ไม่รู้งานเนียนรึเปล่าเดี๋ยววันพุธจะไปใส่แล้วจะมารายงานผลนะครับ:D

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขอให้โชคดีนะจ้ะ

16. Chay_coupe

147
    11
    0
    ไปใส่มาแล้วครับ แต่ร้านดันทำมาผิดเป็น dc2 เราก็อุตส่าห์ย้ำแล้วว่าdc5 dc5 ยังทำมาผิดอีกเซ็งเลยเค้าบอกว่านึกว่าพูดผิด เลยขอเค้าลดราคาเค้าก็ยอม เลยตัดสินใจใส่เลยครับเพราะว่ารอเค้ามาเป็นอาทิตย์แล้วและก็รอติดจนถึงเที่ยงคืนอ่ะครับติดเสร็จก็ตีหนึ่งพอดี แต่ติดมาก็โอเคเลยครับสวยดีหุ หุ เลยอดเป็น dc5 เลย

17. Mu_Coupe

623
    4
    0
    DC2 สวยครับ จริง ๆ นะ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้