สอบถามเรื่องทำสีรถใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย luerat, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. luerat

luerat New Member Member

3
    0
    0
    ผมอยากทำสีรถใหม่แบบเนียนๆไม่ทราบทำกันที่อู่ไหนกันครับแล้วราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับขอบคุณมากครับ:)

2. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ตอนผมทำทั้งภายนอก+ภายใน ก็ 5 หมื่นกว่า6หมื่นได้มั้งครับไม่แน่ใจ ส่วนอู่ที่ผมทำแถวพระราม3
    ก็พอใช้ได้นะ แต่ไม่อยากแนะนำเจ้าของมันงี่เง่า

3. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ผมแนะนำนะครับ รอใกล้ๆหมดประกันก่อน หรือ ถ้าเป็นประกันชั้น 1 อยู่แล้ว ก็จัดปายไปเลยครับ เครมสีรอบคัน และเสียส่วนต่างเช่นทำสีภายในด้วยส่วนมากก็ประมาณหมื่นกว่าบาทครับ จะได้เนียนทั้งคัน และ ไฟท้าย ไฟหน้า ไม่เนียนก็ทุบ หรือ หาอะไรที่ทำให้เป็นรอยแล้วก็เครม รับรองออกมาใหม่ทั้งคัน เนียนๆเลยครับพี่น้อง:D

4. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

มีอยู่อู่นึงอะ แถวถนนนวลจันทร์ แต่จะมาไหวไหมคะ

5. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ทำยังกับเค้าจะเข็นรถไปทำสีเลยนะครับน้องวา หุหุหุ ขำๆฮาๆประเทศไทยตอนนี้กำลังแย่ อย่าไปเครียดกับชีวิตอ่า:D:p

6. อู่ชื่อไรง่ะ บอกหน่อยจิ

อยากไปเคลมรอยที่บอกง่ะ ตรงด้านคนขับอ่ะ วา บอกหน่อยนะ
    แล้วไฟท้ายปี96ใส่ปี99ใด้เลยม่ะ เค้าจะเคลมปีไรให้งะ มีวิธี หรือ แท็กติกม่ะ บอกหน่อยหน่าาาาา :cry:

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    อู่สามารถ บอดี้ @ วัชรพล ติด กะอู่ สิงห์

8. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    อู่ที่ว่านี้ คือ อู่เดียวกับ MARD BODY รึเปล่าอะคับพี่

9. *-* BENZ _ Si *-*

298
    6
    0
    ประกันชั้น1ก็ทุบ หรือ ทำให้มันร้าวซะหน่อยอ่าครับ แล้วก็แจ้งเคลม บอกเค้าไฟท้ายขาว-แดง หรือ ไม่ก็เป็นรุ่น99เลฟอ่าครับ เค้าน่าจะเขียนเบิกได้ไม่ยากอ่าครับ:D

10. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อู่ MARD BODY รับทำของประกันด้วย อยู่ในซอยวัชรพล

ส่วนอู่ที่วาแนะนำ อยู่ในถนนนวลจันทร์ แต่ไม่ได้รับของประกัน แต่ผสมสีมาจากศูนย์ Honda บางเขน

ก็ต้องลองเลือกดูเอาว่าจะให้ประกันจ่าย หรือจะจ่ายเองก่อนแล้วค่อยเบิกประกัน:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้