รีสอร์ทสวยๆ น่าไปมากๆ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    พอดีได้ mail จากเพื่อนเห็นว่าสวยมาก เลยเอามาฝากเพื่อนๆ เผื่อใครอยากไปเที่ยวครับ:D

View attachment 997624
    View attachment 997625
    View attachment 997622

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
  3. G Type R

3,607
    99
    0
    View attachment 997646
    View attachment 997648
    View attachment 997700
    View attachment 997702
    View attachment 997707
    ผมเจอรีสอร์ทนี้โดยบังเอิญจากในเวบ ตัดสินใจจองไปพักเพราะชอบโลเคชั่น ไม่ได้คาดหวังอะไรมากนัก
    แต่พอไปพักจริงกลับชอบมาก ราคาไม่แพงเกินไป พักครั้งที่สองมีลดให้ด้วยโดยไม่ต้องต่อรอง
    เป็นรีสอร์ทที่สวยมากมาก สงบ เรียบง่าย แต่ดูหรูอยู่ในที แอร์ในห้องแทบไม่ต้องเปิดเลยครับ
    เพราะอากาศหนาวกำลังพอดี
    ในห้องไม่ค่อยได้ถ่ายภาพมา ..เตียงนอนใหญ่ ถ้าไปสามคนพ่อแม่ลูก คงไม่ต้องใช้เตียงเสริมเลยครับ
    หน้าห้องเปิดกว้างสู่ขุนเขา (ชอบมาก)
    ห้องน้ำกับห้องหนัก/เบา แยกอยู่คนล่ะข้างของบ้าน (ตกแต่งน่ารักมาก) เวลาจะเข้าห้องนอนต้องเดินลงบันใด
    ไปทางด้านปีกที่แยกไปทั้งสองข้าง หน้าห้องน้ำเป็นที่เก็บเสื้อผ้า ตู้เย็น อ่างล้างหน้า ทำให้ห้องนอนแยกออกไปเป็นสัดส่วนไม่ปนกัน
    อ๋อ อีกนิดหนึ่ง...คุณลุงบอกว่า เช็คเอาท์ห้าโมงเย็นได้ครับ (อันนี้ก็ถูกใจคนชอบนอนยามบ่ายมากครับอิอิ)
    การเดินทางค่อนข้างสะดวกครับ
    จากสนามบินสฏ ขับรถมาทางสายเอเชีย (สาย 41) มุ่งลงใต้ ผ่าน โคออป ระยะทางช่วงนี้ ราว สิบกว่า กม.
    จะถึงสี่แยกใหญ่ มีสะพานลอยรถ (สะพานลอยอยู่บนสาย 41)เลี้ยวขวาลอดใต้สะพานเพื่อเข้าสู่เส้นทางสาย 401ที่มุ่งสู่ตะกั่วป่า ถนนช่วงนี้กำลังปรับเป็นสี่เลน แต่ก็สะดวกพอสมควร ช่วงนี้ระยะทางประมาณ 80กม.
    ไม่ต้องเลี้ยวที่แยกใดใดทั้งสิ้น พุ่งตรงไปทางทิศตะวันตกตลอด
    พออีก 10 กม. จะถึงอุทยานเขาสก(ภาคพื้นดิน ไม่ใช่กุ้ยหลิน) จะเห็นทางเข้ารีสอร์ทอยู่ทางด้านซ้ายมือ
    ป้ายใหญ่มองเห็นชัด(แต่จากถนนจะมองไม่เห็นรีสอร์ท) กลางคืนไฟส่องสว่าง เป็นถนนราดยางอย่างดี
    เข้าไปแค่ 50 เมตร ก็จะเห็นสวรรค์แล้วครับ

4. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    บรรยากาศเยี่ยมมากเลยครับ รูปก็สวย :D

ว่าแต่น้องผิงๆ นี่โตเร็วนะครับ :D:D:D

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เดี๋ยวกลับบ้านต้องไปลอง
    http://laemsai.9nha.com/ อันนี้ที่อ.ไชยา จ.สฎ ของเค้าดีจริงๆ

6. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    อยากไปอะ

7. อยากรู้ชื่อรีสอร์ท

แล้วรีสอร์ทชื่ออะไรครับ

8. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    สวยมากๆ

9. G Type R

3,607
    99
    0
    ภูผาและลำธาร (The Cliff & Jungle Resort)
    ข้อมูลติดต่อสอบถาม
    ที่อยู่ : ถนนสุราษฎร์-ตะกั่วป่า กิโลเมตรที่ 97 ตำบลคลองศก อำเภอพนม จังหวัดสุราษฎร์ธานี

โทรศัพท์ : 0 7720 1151-9, 08 7271 8787
    จำนวนที่พัก : 30 ห้อง
    ราคาสูงสุด-ต่ำสุด : 1,800 - 1,800 บาท

10. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0

สวยมากเลยพี่ อยากไป แต่ไกลๆๆๆจังคับ

11. G Type R

3,607
    99
    0
    มีทติ้งสัญจรClub Si เลยดีมะ:D:D ลองรถไปในตัวด้วย เดี๋ยวขับรถServiceตามหลังให้:D:D

12. G Type R

3,607
    99
    0
    ลูกพี่ผิวขาวโว้ย :mad::mad:

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D:D อ่าวม่ะใช่ผิงๆ เหรอ แร้วลูกพี่กะใครอ่ะ :D:D
    :D:D ปล. สวยมากๆครับ น่าไปมาก :D:D

14. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    โหวโรแมนติกโครตอ่ะ ติดไกลไปนิดส์

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยมากเลยคับ ไม่ไกลเท่าไร เดี๋ยวต้องหาโอกาสไปบ้างคับ เมืองในหมอก ขอบคุณมากเลยคับที่นำมาให้ชมคับ

16. G Type R

3,607
    99
    0
    เสี่ยแทงค์ ไปแล้วช่วยมาเล่าด้วยนะครับว่าสวยตามรูปจริงไหมครับ:D

17. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    น่าไปจริงๆ นะเนี่ย อากาศเย็นตลอดปีป่าวครับที่นี่

18. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    น่าไปจิงๆ ...สวยมากๆ ....

อยากไปจัง...

ขอบคุณมากครับที่มาแบ่งปันให้ชม....

19. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
    น่าไปมากๆเลย

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ได้เลยคับ ขอบคุณมากเลยคับ ที่แนะนำคับ ยังไงไปแล้วจะเอารูปมาลงให้ชมคับ ทางเข้าเปงไงบ้างคับ รถเตี้ยๆเข้าลำบากไหมคับ :D

21. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    สวยมากครับพี่G Type R ยังงี้ต้องลองไปดู ว่าจะสวยจริงอย่างในรูปไหม อิอิ ขอบคุณรูปสวยๆนะครับพี่:D

22. NIPPON SHOP

NIPPON SHOP New Member Member

932
    5
    0
    สวยมากเลยครับน่าไปจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้