ช่วยแนะนำหน่อยครับ การติดหาง DC2 มือใหม่อ่ะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย My_Mint, 11 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ใีครติดอยู่ช่วยหน่อยนะครับ เพิ่งได้มา อยากดููรูปใต้ฝากระโปรงหลังที่เจาะรูใหม่หน่อยอ่ะครับ ว่าต้องเจาะตำแหน่งประมาณไหน ,ต้องเจาะใหม่ทั้ง 4 รูเลยหรือเปล่า เพราะว่าผมลองทาบดููแล้ว DC2 ระยะมันสั้นกว่ารูที่ฝาท้ายอ่ะครับ แล้วต้องออกมาประมาณไหนอ่ะ ถึงจะสวย ต้องให้พอดีฝาท้ายเลยใช่มั้ยครับ , แล้วต้องใช้กาว 3 M หรือซิลิโคนปิดรอบอีกทีหรือเปล่า อยากปรึกษาพี่ๆดูก่อน ยังไม่กล้าเจาะอ่ะ กลัวเสีย ขอบคุุณมากคร้าบ ถามมากไปนิด :)

2. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ลองดูคับ...ขอนุญาตเจ้าของรถด้วยนะเบส :D

สังเกตุดู รูหลังจะหลบไว้ในรูยางกันกระแทกนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2007
  3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ฮือๆ สวย ตำแหน่งได้ ครับ อิอิ รถคุ้นๆมาก 555

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    โอ้วว แจ่มเลยครับ ขอบคุณมากๆ ผมทาบอยู่ตั้งนานว่าไอ้รูหลัง มันจะไปอยู่ตรงหนาย มันไปหลบอยู่ข้างในนี่เอง จะไปติดละคร้าบ

อีกอย่างมีร้านที่ติดตั้ง แนะนำบ้างมั้ยครับ แถวชลบุรีอ่ะ ไม่อยากไปไกล ขอบคุณมาก

5. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    อือ....มันงามจริง ๆ รถคันเนี้ย :D

แนะนำตามอู่สีเลยคับ และอย่าลืมติดกาว 3M ด้วยเพื่อเพิ่มแรงยึดเกาะ :)

6. KOB@NeFaRiouS

KOB@NeFaRiouS New Member Member

94
    1
    0
    ผมให้ช่างที่บ้านติดให้มั่วกันสุดๆ55

แต่ติดแล้วก็โอเคครับ

ขอให้ออกมาสวยๆครับผม

7. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    สวยดีครับ

8. Nine9

Nine9 New Member Member

13
    0
    0
    อยากได้ ง่ะ

9. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    รถนายแบบหล่อจริงๆครับ เห็นสีนี้แล้วคิดถึงสีเดิมของรถจังเลยครับพี่เบส :D

10. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    มันหล่อจิงๆ พับผ่าสิ:cool:

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้