ถ้าจะเติม e85 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง งบประมาณเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Aj Hacker, 11 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aj Hacker

Aj Hacker Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะเติม e85 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง งบประมาณเท่าไหร่ครับ

2. หัวฉีด ท่อ ทางเดินน้ำมันทั้งหมดครับ

3. เราติดกล่องมาหลายปีละ หัวฉีด ไม่ได้เปลี่ยน เปลี่ยสายน้ำมันที่เปนสีดำๆแค่นั้น เอาที่เขียนที่สายว่าe85 แค่นั้น ทุกวันนี้ใช้อี20/85 สบายมาก

4. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    ราคาน้ำมันช่วงนี้ขึ้นจนน่าใจหายเลยนะครับ.
    ผมยังอยากเอามอไซค์ไปใส่กล่องจูนเลย555555

SR20DE ใส่กล่อง E85 วิ่งเฉลี่ย 8 กม./ลิตร
    ส่วนตอนนี้ผมรื้อออก เติม โซฮอล 95 วิ่งเฉลี่ย 12 กม./ลิตร

ติดกล่อง E85 ช่วงที่น้ำมันแพงๆ ตอนเติมจ่ายน้อยลง วิ่งได้น้อยลง แต่รถวิ่งดีกว่าเดิม

เอาไว้ลองพิจารณาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้