ติดซุ้มล้อหลังครับ ขอบ 16 กว้าง 7 นิ้ว เบอร์ยาง 205/45 ใครมีวิธีช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย lovelytor, 9 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lovelytor

lovelytor New Member Member

5
    0
    0
    ผมใส่ สปริง ของ ทานาเบ้ ครับ ยางลาย vr5 ไม่แน่ใจ offset เท่าไรครับ แต่ตอนนั่งคนเดียวไม่ติดอะ
    นั่ง เต็มคันก้อติดเลยอะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เจียร์ซุ้มแล้วก้อยังไม่หาย ได้ยินว่า เค้าแนะนำให้พับซุ้มล้ออะ ไม่รู้ดีหรือป่าวครับ หรือใครมีวิธีอื่น ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมัก มัก :)

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ยางยี่ห้อไรคับ

3. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    อัพไป

4. lovelytor

5
    0
    0
    โยโกฮาม่า ar 01 ครับ

5. lovelytor

5
    0
    0
    offset 38 ครับ ลาย mr5 ครับ ช่วยหน่อยครับบบบบบ

6. Bubble

Bubble New Member Member

106
    0
    0
    ตามล่าง

1.พับซุ้ม (ง่ายสุด)
    2.เปลี่ยนล้อ

ปล.ขนาด Off ไม่เหมาะกับรถ

7. lovelytor

5
    0
    0
    ขอบคุณ สำหรับทุกท่าน ที่เข้ามาตอบครับ
    ตอนนี้ ผมไปจัดการมา แล้วครับ สรุปว่าติดที่ กันชนพลาสติคครับ เนื่องจากออฟเซ็ตไม่เหมาะอย่างที่ว่า
    เศร้ามาก ต้องเฉือนพลาสติค ด้านซุ้มในอะครับ และก้อเฉือนพลาสติกตรงกันชนหลังด้านในอีก ออกอีกนิดนึงครับ รถช้ำหมด แต่เลิกติดซุ้มแล้วครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ และขอบคุณอีกครั้งครับ
    เผื่อเป็นข้อมูลของท่านที่ติดเหมือนกันครับบบบบบบ

8. Bubble

106
    0
    0
    ถ่ายรูปให้ดูหน่อยคับว่าต้องเฉือนตรงไหน
    เพื่อเป็นข้อมูล

9. lovelytor

5
    0
    0
    ได้ครับ ขอเวลาครับ มันมืด ถ่ายยากส์ครับ

10. intakerace

intakerace New Member Member

8
    0
    1
    แล้วของผม rota off40 จะติดป่าวคับเนี่ย ควรใช้ยางเท่าไรดี เพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยคับ
    กะว่าจะใส่ 205/45/16 อ่ะคับ หรือว่าต้องใส่ 40 ไปเลยคับ ไม่อยากตัดแผ่นพลาสติกที่ว่าอ่ะคับ

11. Bubble

106
    0
    0
    off 40 ไม่ติดคับ 205/45/16 นี้ใกล้เคียงขนาดล้อเดิมเลย เหมาะสมอย่างยิ่งคับ

12. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    ดีจัยด้วยครับ ไม่ติดแล้ว

13. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เหนบางคันถอดซุ้มด้านในล้อหลังทิ้งเลย

14. spoon oof ตรงรุ่นหรือป่าวคับอยากรู้มากมาย

15. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    40 ขึ้นไป ไม่ติดครับ

spoon oof เท่าไหร่คับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้