อยากทราบความคืบหน้า คดีล้อ Spoon หายเมื่อปีที่เเล้วคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย คดีล้อ spoon, 4 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีคับ

รบกวนผู้เป็นเจ้าของรถหรือผู้เกี่ยวข้อง กับคดีล้อ Spoon โดนขโมยอ่ะคับ
    เมื่อประมาณ ปีที่เเล้ว สน.บางเขนอ่ะคับ ว่า คดีไปถึงไหนเเล้ว ที่ผู้ต้องหารับว่า ซื้อต่อมาอีกทีอ่ะคับ
    พอดี ผม มีข้อมูลเป็นประโยชน์ต่อรูปคดี ต้องการติดต่อเจ้าของรถครับผม

ขอบคุณครับ

1. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    ไม่แน่ใจว่าเป็นยังไงกันบ้าง เงียบไปเลยนะนั่น จำได้แม่นเลยวนมาในปั๊ม jet อิอิ

2. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ข้อหาลักทรัพย์ในเวลากลางคืน ตำรวจมีเวลาทำสำนวนคดีตามกฎหมาย 84 วัน
    เนื่องจากมีระยะเวลาควบคุมตัวโดยอาศัยอำนาจศาลฝากขังไว้ได้จำนวน 7 ครั้งๆ ละไม่เกิน 12 วัน
    ...ฉะนั้นแล้วเมื่อพิจารณาจากระยะเวลาตั้งแต่วันเกิดเหตุ ตำรวจคงส่งสำนวนให้อัยการไปแล้วล่ะครับ
    คดีน่าจะอยู่ระหว่างการพิจารณาของศาล ดังนั้นหากมีหลักฐานใดๆ เพิ่มเติมในตอนนี้ต้องรีบนำไปให้
    ร้อยเวรเจ้าของคดีเพื่อดำเนินการส่งให้กับพนักงานอัยการโดยด่วน..ซึ่งหากคดีตอนนี้เลยวันตรวจพยาน
    หลักฐานของศาลไปแล้ว และฝ่ายทนายจำเลยคัดค้านพยานหลักฐานนี้ก็จะไม่สามารถนำเข้าสืบได้นะครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แหม ผู้กองยอดรักมาเองเลย:D

4. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    คลับเรานี่ครบเครื่องจริงๆ 5555

5. ไม่ทราบว่าใครพอจะมีเบอร์โทรติดต่อ ผู้เสียหาย(เจ้าของรถ)บ้างมั้ยครับ
    เพราะผมต้องการแจ้งข้อมูลของผู้ต้องหาครับที่ปัจจุบัน ยังลอยนวลอยู่
    เลยอยากแจ้งข้อมูลให้ทางเจ้าของทราบ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อรูปคดีครับ
    ยังไง รบกวนด้วยครับ ทิ้งเบอร์โทรไว้ครับ ขอบคุณครับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เค้าขายรถไปแล้วครับ แล้วพวกผมก็ไม่ได้เจอมานานมากๆแล้วครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    โจรคงไดัรับกรรมเเลัวครับ

8. ขอบคุณทุกท่านครับ

เอาเป็นว่า ตอนนี้คนร้ายยังลอยนวลจริงๆครับ ผมเจออยู่ทุกวัน
    เเละได้ทราบความจริง จากปากของคนร้ายเอง -_-"
    เลยไม่ทราบว่าคดีดำเนินการไปถึงขั้นตอนไหนเเล้ว
    ทำไม โจรยังลอยนวลอยู่!!

เป็นคนใกล้ตัวครับ เข้าใจว่า เคยทำมาหลายคันเเล้วกับ Coupe
    เจ้าทุกข์ หรือ ผู้เกี่ยวข้อง ช่วยกันคับ !!

9. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    งั้น pm ให้ moderator (best, sith) รู้ก็ได้ครับ ขับรถเลขทะเบียนอะไร บ้านอยู่ไหน จะได้ระวังตัวกันไว้ครับ ในคลับมีตำรวจอยู่จะได้หารือจัดการกัน ขอบคุณสำหรับความหวังดีครับ

10. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    พี่เค้าหายไปจากวงการนานแล้วครับ หึหึ

11. ICKY

204
    6
    0
    ใครมีเบอร์เค้าคนนั้นก้อช่วยลงๆ ไปเลยคับ...ข้อเท็จจริงเป็นยังไงเค้าจะได้คุยกัน
    ถ้ายังไม่ได้แจ้งความเพราะหลักฐานไม่ถึง ก็จะได้แจ้งๆ ซะ ตำรวจจะได้ขอศาลออกหมายจับ
    ถ้าแจ้งความแล้ว หลักฐานครบถ้วนแล้ว ออกหมายจับแล้ว ก็จะได้แจ้งให้ตำรวจไปจับๆ ซะ
    หรือว่ามีเหตุอื่น หรือจับแล้วได้ประกันตัวโดยถูกต้องตามกฎหมายก็จะได้เข้าใจกันไป
    รายละเอียดของกฎหมายมันเยอะคับ...ยังไงก็ขอบคุณที่ช่วยๆ กันนะคับ

12. ICKY

204
    6
    0
    ยังไงๆ จขกท.ช่วยแสดงตนให้มากกว่านี้หน่อยนะคับ คนในคลับเค้าไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร
    แล้วใครจะกล้าให้ข้อมูลคุณล่ะคับ...หรือถ้ามีอะไรเกี่ยวกับคดีก็โทรหาผมละกัน 086-345-4056

13. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ.. หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ก็ติดต่อกลับทางพี่หนึ่งก็ได้คะ ไหนๆพี่เค้าก็รู้เรื่องกฎหมายมากที่สุด

ยังไงก้ต้องขอบคุณด้วยนะคะ ที่เป็นห่วงพวกเรา

14. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    กรี๊ด ด ด ด ด พี่หนึ่งเท่โคตร

15. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0

ตัวคุณเองเป็นใครละครับ ทำไมไม่เปิดเผยตัวออกมาด้วยละครับ เป็นบุคคลทั่ว

ไป ทางเราจะได้ช่วยประสานให้ ส่วนตัวเจ้าของรถเค้าเอง ได้หายไปจากวงการ

หรืออาจเก็บตัวเงียบๆอยู่นะ หรือบ้างครั้งเค้าก็เข้ามาอ่านโดยที่พวกเราไม่ทราบ

คุณเองหน้าจะให้เบอร์ติดต่อไว้ด้วย ไม่ใช้เป็นใครไม่รู่อยู่ๆก็มาเขียนอะไรแบบนี้

เวรกรรมมีจริงครับ ใครทำกะใครไว้ มันจะย้อนกลับมาลงโทษคนนั้นๆเองแหละ

ครับ ส่วนในทางตำรวจก็ว่ากันไปตามขั้นตอน ผมเองอยากให้มันมีผลออกมา

เช่นกันจะได้เป็นคดีตัวอย่าง กับท่านอื่นๆๆต่อไป

16. G Type R

3,607
    99
    0
    ป๋ามาตอบเอง คงเคลียร์นะครับ:D:D

17. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ถูกอย่างที่พี่เจต เค้าว่าเลยอ่าครับ ลงเบอร์ติดต่อ มั่วแต่มานั่งตอบไปตอบมาผมว่าไม่ได้ความหลอกครับ ถ้าเจอตัวที่ของหายเข้ามาเห็น เค้าก็คงอยากติดต่อกลับไปสอบถามเรื่องที่ได้เบาะแสอ่าครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้