ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆชาว Si หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย phuengolf84, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phuengolf84

phuengolf84 New Member Member

25
    0
    0
    ผมมีปัญหาเรื่องรอบเครื่องมาขอความช่วยเหลือหน่อยครับ....คือเวลาเหยียบครัซจะเปลี่ยนเกียร์เป็นเกียร์ว่างรอบเครื่องจะสูงขึ้นไปอยู่ที่ประมาณ2200-2500 รอบแต่พอกระแทกคันเร่งเบาๆรอบก็จะลงมาปกติจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งเวลาเหยียบครัซเปลี่ยนเกียร์ให้ต่ำลง ไม่ทราบสาเหตุมาจากอะไรครับ? แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ? รบกวนเพื่อนๆช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะครับ .............ขอบคุณมากครับ
    :eek:

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลองไปอู่ให้เค้าล้างปีกผีเสื้อและตั้งรอบให้ใหม่(มันจะมีอยู่ตัวคุมรอบอยู่ตัวนึง ถ้าตั้งไม่ดีรอบมันจะค้าง
    อย่างที่บอกมาครับ) ค่าใช้จ่ายไม่น่าเกิน 800 นะ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตามที่น้องผิงๆว่าเรยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้