โช๊คTEIN HA กับ HR ต่างกันตรงไหนอ่าครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย feelball, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. feelball

feelball New Member Member

13
    0
    0
    โช๊คTEIN HA กับ HR ต่างกันตรงไหนอ่าครับ ปรับหนืดได้ทั้งสองแบบเลยรึเปล่า

ขอบคุณครับ

2. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    HA ปรับหนืดได้ HR ปรับหนืดไม่ได้

3. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ถามนิดนึงครับ ว่า HA เนี่ย มันกระด้างมากมั๊ยครับ ถ้าเราปรับแบบให้นิ่มสุดน่ะครับ....

4. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    คงไม่ค่อยนิ่มเท่าไรนะสปริงมันแข็งพอควรใช้ superstreet อยู่พอรับได้แต่ถ้าปรับหนืดสุดเลยก็เด้งๆพอควรเหมือนกัน

5. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    ปรับนิ่มสุด จะนิ่มกว่า HR คับ

6. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ผมปรับใว้ที่ เบอร์ 6 ตลอดเลยครับ เหอะๆๆ ก็ พอดีครับ ไม่แข็ง ไม่นิ่ม พอซิ่งได้ครับ

7. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ผมใช้ HA อยู่ลองปรับทุกสเต็ปแล้ว แข็งคับสะเทือนมาก ตอนใส่วันแรกๆถ้าอิ่มๆอยู่มีคลื่นใส้อ่ะคับ
    ตอนนี้เริ่มชินแล้ว
    แต่เกาะถนนมากเลย ดีที่ปรับได้อยากสูง อยากเตี้ย โหลดแป๊กๆใส่ยางดีๆสาดโค้งมันคับไม่ต้องเบรค แค่ยกคันเร่งดึงพวงมลัยเข้าไปเลยคับ ถ้าใจถึงก็กดคันเร่งส่งต่อเลย
    ( ถ้าซื้อของใหม่ที่มีขายในไทย เค้าบอกว่าเป็นรุ่นที่เซ็ตมาใช้กับถนนเมืองไทยโดยเฉพาะจะนุ่มขึ้น
    ของผมไปได้มือ2 ญี่ปุ่นมา เลยออกจะกระด้างๆ คับ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้