ขอความช้วยเหลือเดียวครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย maytees7, 3 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maytees7

maytees7 New Member Member

28
    0
    0
    รถความร้อนมันขึ้นพอมาดูน้ำหายหมดเลยงง ก็เลยลองเติมน้ำดูจนเติม แล้วก็เจอว่ามันมีน้ำหยดอยู่ที่มูเล ้มันคืออะไรพังครับ มันคือวาวล์น้ำใช่ไหมครับ

2. U1

U1 New Member Member

50
    0
    0
    ถ้าตรงนั้นก็คงวาล์วน้ำแหละครับ

3. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ไม่ใช่วาวล์น้ำครับ มันคือปั๊มน้ำครับ ส่วนใหญ่แกนจะรั่ว หรือซีลเสื่อม แต่ส่วนใหญ่แกนจะหลวมมากกว่า ถอดยากค่าแรงต้องมี พันขึ้นครับ เพราะต้องถอดแท่นเครื่องใหญ่ ถอดTimming หน้าเครื่องเปิดเกือบหมดครับ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  4. pukae

pukae New Member Member

5
    0
    0
    เห็นด้วยคับเพิ่งโดนมาปั๊มกับค่าแรงโดนไป2500แถมมาด้วยเกลียวลูกลอกรูดโดนเพิ่มอีก2000คับเช็คดูดีๆนะคับเวลาอู่ประกอบแล้วถ้ามียงดังแกรกๆให้มันเช็คก่อนออกจากอู่นะคับไม่งั้นรับผิดชอบเองคับผมเพิ่งโดนมาคับหายไวๆคับเอาใจช่วย

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ผมไปเปลี่ยนปั้มน้ำมือสองที่ auto way 1900 บาทถ้วนรวมค่าแรงแล้วคับ ยังไงเอาไว้เป็นตัวเลือกละกันคับ

6. U1

U1 New Member Member

50
    0
    0
    ขอโทษที่ไม่ใช่วาล์วแต่เป็นปั้มน้ำเหอๆๆๆๆ:cry:

7. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ปั้มน้ำครับ

8. maytees7

maytees7 New Member Member

28
    0
    0
    เปลี่ยนมาแล้วรวมค่าแรงโดนไป2700เซ็งโครต แต่ก็โอเคน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้