เดินเบาสูง 1500-2000 ทั้งแก๊สและน้ำมัน สาเหตุน่ามาจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย PapaMJ, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PapaMJ

PapaMJ New Member Member

8
    0
    0
    วันนั้นขับแก๊สอยู่ดี ๆ นึกอยากขับเร็วขึ้นอีกหน่อยก็เลยเหยียบเอามันดู ยังไม่ถึง 130 ครับ พอลงจากทางด่วนจอดติดไฟแดงปั๊บ รอบเดินเบา 2000 เลยครับ คิดว่าเป็นที่ระบบแก๊สหรือเปล่า ก็เลยลองเปลี่ยนใช้น้ำมัน อาการก็ยังเหมือนเดิมครับ ใครพอจะทราบสาเหตุว่าน่าจะเป็นเพราะอะไรช่วยบอกหน่อยครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เช็คก่อนครับว่า มีรั่วตรงแถวๆ ท่อไอดีไหม? สายยางตรงไหนหลุดรั่วหรือเปล่า

3. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    อาจเป็นที่สปริงคันเร่ง ลองใช้เท้างัดขึ้นหาย ก็แปลว่าใช่ สปริงไม่ยกคันเร่งคืน มันล้า
    หรือ ผมเป็นตอนเปลี่ยนสายคันเร่งใหม่อะคับ กดเร่งแรงๆ สายใหม่จามีเดือยตะกั่วอยู่..มันไปติดกะแกนคันเร่ง หาอยู่นานเหมือนกัน ไปพบช่าง ตัดตะกั่วออก หายเลย..อันนี้เบื้องต้นนะคับ แค่ แสดงความเห็นจากประสปการณ์ ลองดูเอาคับ

4. ดูตรงท่อสามทาง(ท่อY) ที่ไว้ต่อแวคคั่ม บางทีเพราะเป็นพลาสติกมันรั่วตรงนั้น (เอาฟองสบู่หยดเช็คดูก็ได้ว่ามีฟองผุดๆมั้ย)
    แล้วก็ตามที่คุณ Broom บอกอ่ะครับ เช็คพวกท่อแวคคั่มต่างๆ พวกสายยางทั้งหลายดูว่ามีหลุดมั๊ย

5. PapaMJ

8
    0
    0
    ที่ว่ารั่วๆ ตามที่คุณ broom กับคุณเหลืองซ่า บอก นี่หมายถึงแก๊สเหรอครับ แล้วที่ต้องเช็คสายต่างๆ นี่สายอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ ชักจาเสียวๆ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ไม่ใช่สายแก๊สครับ ถ้ามันรั่วหรือหลุดต้องได้กลิ่นแล้วครับ
    ดูสายที่ต่อเข้าท่อไอดีครับ รวมทั้งท่อหายใจ และสายไปหม้อลมเบรคด้วยครับ

7. PapaMJ

8
    0
    0
    ถามอย่างคนไม่รู้จริงๆ ครับคุณ broom คือสายที่ต่อเข้าท่อไอดีครับ ท่อหายใจ และสายไปหม้อลมเบรค มีผลกับรอบเดินเบายังไงครับ หรือใครก็ได้ช่วยตอบทีครับ รบกวนด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้