ถามเรื่องคานเหล็กกันชนหน้าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MOOWINBU, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOOWINBU

MOOWINBU New Member Member

13
    0
    0
    รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับรถซีวิคปี 96 มันมีคานกันชนหน้ามาให้หรือป่าวครับ
    พอดีเอารถไปทำสีกันชนเห็นเค้ากำลังประกอบแต่มันไม่มีคานเหล็กแล้วไม่แน่ใจ
    ว่าร้านทำสีแม่งถอดไปหรือป่าว

2. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เดิมๆของไทยไม่มีครับ มีเฉพาะรถ spec japan บางคันเท่านั้น ต้องหามาใส่เองครับ
    ของหายากครับ

3. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    รีบๆ หามาใส่ครับ...

ของดีมีประโยชน์ ราคาไม่แพงจนเกินไปคับ...

ประมาณ 1 พัน บวก / ลบ ครับ....

4. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    รถเดิมในไทยไม่มีคับ... หามาใส่ก็ดีคับ...

5. Jae-Progressive

Jae-Progressive New Member Member

306
    19
    0
    ได้มาใส่แล้วก็อย่าเอาไปลองละกันนะครับ .............................

6. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ใส่แล้วดีครับ เคยไปชนมา ถ้าไม่ได้ใส่คานกันชน มีหวังทรัพย์จางแน่นอนเลย:D

7. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    ขออนุญาติพ่วงถามไปด้วยนะครับ จขกท
    ผมเคยเห็นว่าด้านหลังก็มีเป็นเหล็กกลมๆ ไม่ทราบว่าใครเคยเห็นบ้าง หรือหามายึดใหม่ทำเองได้มั๊ยครับ
    แบบว่ามีด้านหน้าแล้วอยากได้ด้านหลังบ้างครับ

8. BiggyCat

373
    266
    0
    ไม่แน่ใจ...ว่าเคยที่เห็นจะใช่ ของ EK9... รึป่าว....???

รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ....

9. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ใช่ครับ เหล็กตัวนั้นจะมีน๊อตยึดข้างละสองรู ใส่ใน EK9 แต่ถ้าจะนำมาใส่กับรถบ้านเราจะต้อง นำแผ่นเห็กที่ปิดตรงคานทั้งสองด้านออก (เพราะรถบ้านเราจะมีแผ่นเหล็กปิดอยู่) เพราะถ้าไม่เอาออกก็ไม่สามารถจะใส่เข้าไปได้ และต้องเจาะรูสำหรับใส่น๊อตเพิ่มด้วยครับ <<<

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  10. BiggyCat

373
    266
    0
    ขอบคุณมากครับ...อาจารย์โจ...

สำหรับข้อมูลดีๆ .....
    :cool:

11. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ขอลูบคับ ๆ

12. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0

13. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อันเล็กจัง

14. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    คานหน้าครับ ป้ายปิดไว้บาร์โค้ด USA ซื้อมา 1400

15. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    คานหน้า น้ำหนักเยอะมั้ยคับ กำลังคิดว่าถ้ามันหนักมากคงไม่ติดดีกว่า
    ขับระวังๆหน่อย แลกกับการประหยัดน้ำมัน

16. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ไม่ได้หนักมากนะครับมือเดียวถือสบายๆ ใส่เถอะครับ ช่วยแซฟได้เยอะนะครับ ราคาแค่พันกว่าบาทเอง

เบากว่ายางสำรองท้ายรถอีกครับ ผมคิดว่านะมันช่วยกดหน้ารถด้วยนะเวลววิ่งความเร็วสุงๆด้วย

17. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ต้องหามาบ้างแล้ว

18. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ขอถามเพิ่มเติม เพราะเห็นแล้วก็น่าสนใจนำมาติดเหมือนกัน

จะถามว่าคานหน้าไปหาซื้อจากที่ไหนได้บ้างหรอครับ

19. BiggyCat

373
    266
    0
    หาซื้อได้จากกระดานซื้อขายของ EK Group ครับ

ตาม Link นี้ครับ ===> http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=439808
    :cool:

20. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    หามาใส่เถอะครับมีประโยชน์

21. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    หาได้ที่ไหนอ่ะครับ แล้วราคาเท่าไหร่ โปรดชี้แนะด้วยนะครับ อาจารย์โจ
    ขอบคุณครับ
    :D :D

22. MOOWINBU

MOOWINBU New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับทุกข้อมูลแล้วจะหามาใส่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้