ถามเพื่อนๆ Si เรื่องประกันรถ คับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Milchan11, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ถามเพื่อนๆ Si เรื่องประกันรถ คับ ว่ายังมีใครใช่ประกัน ชั้น 1 อยู่กันเยอะ รึ ป่าว คับ พี่น้อง
    -

ปล.ผมได้ข่าวมาว่า รถเกิน 7 ปี ประกันจะไม่รับทำชั้น 1 ให้แล้ว น่ะคับ ก็เลยมาขอคำปรึกษา นิดหน่อย ว่าเพื่อนๆใช้ ประกันชั้นไหนกันมั่ง คับ เพื่อตัดสินใจ :D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  2. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ถ้าประกันอยู่ก็ประกันต่อเถอะครับ และ ยิ่งใช้รถทุกวันเหมาะสมดีนะครับ ผมก็เคยประกันชั้นหนึ่งอยู่เหมือนกันเพิ่งหมดปีนี้อ่าครับ ว่าจะต่อประกัน 3 พลัส หรือ ประเภท 5 ของไทยประกันอ่าครับ รับผิดชอบทั้งรถเรา และ รถคู่กรณีไม่เกินกี่แสนไม่แน่ใจอ่าครับ เพราะผมไม่ค่อยใช้รถเท่าไหร่อ่าครับ และ อีกอย่างก็เครมของแท้ๆใหม่ๆมาหมดแล้วอ่าครับ 555+:D

3. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ของผมยังชั้น1ครับ ของวิริยะ ของผมปี99 ตอนนี้ก็เกือบ9ปีและ ปีหน้าก็ยังให้ต่อ
    ครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  4. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ชั้น 1 อยู่จ้า....ปีที่ 3 ละ ปีนี้ว่าจะสั่งลาชุดใหญ่ ๆ ซะหน่อย 5 5 5

รถเกิน 7 ปีถ้าทำประกันต่อเนื่อง คือเจ้าเดิม เค้าก็ให้ทำต่อนะ แต่อย่าเปลี่ยนเจ้าหรือ เปลี่ยนไปชั้น 2- 3 แล้วจะกลับมาทำชั้น 1 หมดสิทธิ์ครับ ส่วนใหญ่นะเท่าที่พอถาม ๆ มาอ่ะ

5. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    รถเกิน 7 ปีหมายถึงว่าไม่รับรถเข้าทำประกันใหม่ ส่วนรถที่ทำประกันมาต่อเนื่องไม่มีปัญหาคับ

6. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    ยังใช้ชั้นหนึ่งอยู่ครับ แต่คิดว่าหมดปีนี้จะเปลี่ยนเป็น 3+ แล้ว

7. Silver@Si

Silver@Si New Member Member

60
    2
    0
    ยังชั้น 1 อยู่ครับ วิริยะเช่นกัน :)

8. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ขอบคุณ เพื่อนๆ Si คับผม ที่ช่วยมาตอบกระทู้ และข้อสงสัยนี้ คร้าบบบ จะได้เป็น ช้อย ในการเลือก ทำประกันในปีนี้ คร้าบบ พี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้