เกจ์วัดรอบติดตั้งเองได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 6 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    พอดีซื้อไมล์ตัวนอกมาอ่ะคับ

มันไม่มีวัดรอบ

ก็เลยจาซื้อวัดรอบมาติด

ก็เลยอยากถามว่า ติดตั้งเองยากไหมคับ

แล้วถ้าไม่ยากทำยังไงบ้าง

รบกวนพี่ๆช่วยตอบทีนะคับ

ขอบคุนมากๆคับ

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ.. หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไม่ทราบเลยคะ พอดีไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลย

เฮ้ยยย เพื่อนๆคนไหนรู้ มาบอกเค้าหน่อยเร็วววว:D

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ติดได้สบายมากครับ สายไฟก็ 3-5 เส้นเองครับ ให้ดูคู่มือของจอฟ้า RSM ก็ได้ครับ ก็จะรู้ว่าสัญญาณวัดรอบอยู่ Pin ไหนที่กล่อง
    หรือ
    จะเอาสัญญาณจากสายไฟที่เข้าหลังไมล์เดิมก็ได้ครับ สะดวกดี สายสีน้ำเงิน (B8) ครับ

เดี๋ยวรายละเอียดจะมาบอกเพิ่มครับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ขอแนะนำว่า ให้ไปหาไมล์ตัวนอกที่มีวัดรอบมาใส่จะดีกว่าครับ จะเนีนนกว่ากันเยอะเรยครับ

5. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    พลาดก็งานยาวเยยคับผม

6. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    แล้วมีไมล์ตัวไหนมั่งอะครับที่ติดวัดรอบมาเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้