ขอถามด่วนคับ เรื่อง คอมแอร์ รถ วิงโรดปี 2000

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ball_NV, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ball_NV

ball_NV New Member Member

12
    2
    0
    ขอถามด่วนคับ เรื่อง คอมแอร์ รถNV รุ่น วิงโรดปี 2000 ใช้คอมแอร์รุ่นอะไรคับถึงดี เวลาจะไปซื้อที่ร้านบอกทางร้านยังไงคับ ซื้อคอมแอร์ รุ่นไหนคับ พอดีจะไปซื้อเปลี่ยนของเดิมที่ดังมากๆคับ รบกวนมาตอบกันเยอะๆนะคับ ด่วนคับ ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ ขอให้มีความสุขกันทวนหน้านะคับ:)

2. kool_kero

kool_kero New Member Member

5
    1
    0
    ดังแบบไหนครับ เมื่อเดือนก่อนผมก็เป็น แบบเครื่องจะพังเลย นึกว่าโซ่ราวลิ้นไปแล้ว ที่ไหนได้ไปร้านแอร์เพื่อนกัน ถอดคอมออกมาลูกปืนตัวใน แตกไม่มีเหลือเลย (อิอิ ก็เล่นขับแบบดังๆๆ อีกตัง 3000 โล) เลยโดนไล่ไปซื้อลูกปืนตัวในมา 250 เปลียนฟรีเพราะมันให้ทำเอง กรรม แล้วตูจะมาให้เข้าร้านทำแปะอะไรฟะ แต่มันสอนนะ ลองดูครับ คอม NV เป็นโรตารี่ เสียแล้วซ่อมไม่ได้อะ เห็นเพื่อนมันบอกว่าให้เปลียนเป็นอีกแบบแต่ไม่ได้สนใจเพราะยังไม่พัง ถ้าแอร็ยังเย็นอยู่ลองดูเลยคับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ball_NV

ball_NV New Member Member

12
    2
    0
    ใช่คับแอร์รถผมยังเย็นอยู่คับ เวลานั่งในรถแทบจะไม่ได้ยินเสียงคอมแอร์ดังเลย จะมาได้ยินตอนออกมานอกรถอ่ะคับ เวลาติดไฟแดงนะคนรอบข้างมองกันใหญ่เลย ใครแนะนำร้านแถว รามคำแหง ได้บ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ทำดี ค่าแรงไม่แพงคับ อิอิ.

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ใครอยู่แถวนั้นช่วยบอกด้วยครับผม

5. อาจจะแค่ลูกปืนแตก มานซ่อมได้นะคับ ไม่ต้องถึงกะเปลี่ยนใหม่หรอก ถ้าแอร์ยังเย็นอยู่

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามคนเลี้ยงแมวครับ

7. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    แล้วอาการผมล่ะครับ เวลาขี่ตอนแรก ๆ ดังเหมืองเสียงลมเบรครถ 10 ล้อ ครับ แล้วก็เย็นดี แต่ขับไปได้สัก 50 กม ดแล้วผม ดับเครื่องพอมาสตาร์ใหม่ แอร์ไม่เย็น เลย แต่ขับไป สัดนานๆ หน่อย ได้ยิ่นเสียงเหมือนลมเบรครถ10ล้อ แอร์ก็เริ่มเย็นอีก ครับ ใครทราบสาเหตูมั่ง ครับ รบกวนด้วย

8. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ไปที่บางบ่อเลยครับ หาพี่ทรัพย์ช่างแอร์ตัวจริงเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้