แนะนำหน่อยครับ อยากเปลี่ยนยางแท่นเครื่อง+ยางแท่นเกียร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Hayabusa, 8 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    รถใช้มานานพอสมควรแล้วคิดว่าควรเปลี่ยนสักที ผมไปถามที่C.A.T เค้าคิดแค่ค่าอะไหล่3xxx (ยังไม่รวมค่าแรง ยางแท่นเครื่อง2ตัวซ้าย+ขวา) ผมว่ามันแพงไปมากๆเลย เลยยังตัดสินใจไม่เปลี่ยน
    ผมอยู่ในเมืองทองครับ อยากทราบว่ามีอู่แถวไหนแนะนำไหมครับ
    ที่ผมต้องการทำก็มี
    1.ยางแท่นเครื่องซ้าย+ขวา +ตัวบน(เรียกไม่ถูก)
    2.ยางแท่นเกียร์

ค่าอะไหล่ควรอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ (อาจจะไปซื้อมาเอง)
    ขอบคุณครับ

2. Hayabusa

494
    37
    0
    แนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้เครื่องสั่นเป็นเจ้าเข้าแล้ว

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ยางแท่นเครื่อง-แท่นเกียร์มีทั้งหมด 5 ตัว ถ้ายังไม่ขาดก็ไม่น่าเปลี่ยนหรอกนะครับ
    มันก็ยังพอใช้ได้แต่ถ้าจะเปลี่ยนของใหม่ผมว่ามันคงไม่รู้สึกดีกว่าเดิมมากนัก

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ถ้ารถใช้มานาน วิ่งเกิน 150000 กม. เปลี่ยนครบยกเซ็ท 5ตัว(ของใหม่) ก็จะเห็นถึงความแตกต่างได้ชัดเจนคับ
    เครื่องจะมีอาการ นิ่งเงียบ การออกตัวเหรือจังหวะเปลี่ยนเกียร์สมูท กว่าเดิม
    แต่ของใหม่มันก็แพงเอาเรื่องคับ
    ที่อู่แจ้งมา ไม่ผิดราคา คับ แต่สอบถามค่าแรงก่อนแล้วกันคับ

5. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ลงทุนครั้งนี้ อยู่ได้อีกนานครับ ขับแล้วสบายใจ ประหยัดน้ำมัน แนะนำให้เปลี่ยนยกชุดครับ อีกอย่างถ้าช่วงล่างใครยังไม่เปลี่ยนก็แนะนำให้เปลี่ยนด้วยก็ดีครับ จะได้รับรู้ถึงรถใหม่แกะกล่องมันเป็นยังไง :) <<<

6. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เย้ย เกี่ยวกับประหยัดน้ำมันด้วยหรอครับ เหอๆ

7. Hayabusa

494
    37
    0
    ราคา3xxx มันแค่2ตัวเองครับตามที่อู่บอก(ตัวเป็นรูปสามเหลี่ยม2ตัว)

8. Hayabusa

494
    37
    0
    ขอโทษด้วยนะครับที่ต้องกระทู้ซ้ำๆ เน็ตที่officeมันเน่ามากเลย

มีอู่แนะนำไหมครับ รถวิ่งมาใกล้จะ150000 แล้ว

ยังไง ถ้ารับทำรกวนยิงมาก็ได้ครับ 0818375221 นิก ครับ เป็นCivic coupeนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้